Help Lượt truy cập liên tục tăng đều trong khi thứ hạng ALEXA liên tục giảm đều

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,193
Vụ này có vẽ mâu thuẫn.
Ngày trước mình kiểm tra ALEXA hằng ngày (phải gọi là hằng ngày không xót ngày nào)
Và chắc chắn gần như tỷ lệ truy cập tỷ site tỷ lệ thuận với hạng ALEXA.
Nhưng 1 tháng đổ lại đây thì tỷ lệ ALEXA bắt đầu giảm (lúc trước có tăng giảm thì vẫn giữ đều ở mức trên dưới 1 tý tùy thuộc vào tỷ lệ truy cập).
Nhưng nay thì cứ giảm liên tục trong khi mình đã tăng lượng bài chất lượng & truy cập lên gấp đôi? (trong khi mình kiểm tra 1 vài site cả tháng không có thêm 1 bài mới nào, không có tương tác & truy cập thì hạng ALEXA lại tăng 1 cách khủng khiếp)

• Like
Reactions: THB

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Chúc mừng bạn.

• Like

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,193
1 site MÌNH SEO CHƯA TỐT
2 LƯỢNG TRUY CẬP ẢO
Mình không có mua có lượt truy cập ảo.
Còn SEO thì khoảng gần đây mình chịu khó SEO social hơn mà (có thể trình vẫn kém nhưng cùng lắm là không tăng chứ còn giảm , mà giảm khủng khiếp) => Mà lượt view tăng thì là SEO có hiệu quả chứ bác (Đã kiểm tra thứ hạng từ khóa cũng google tăng)?
Nên thấy cái gì đó hơi mâu thuẫn ?

Giờ có mấy trang như gg thống kê cũng tốt. Giảm từ 1k xuống 800 ah bâc headbang~~
Không bác, đang đứng khoảng top 8000 => giảm về top 29000 - 30000 (trong khi lượt truy cập vẫn tăng đều (tăng hoàn toàn tự nhiên mỗi ngày được thêm 1,2 view thôi)

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,929
Truy cập tăng thì alexa giảm là đúng rồi. Như vậy ăn tết vui vẻ rồi.

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
hức, giảm của chủ thớt có nghĩa là tăng ấy. Mọi người đọc không rõ rồi.

Cách đây 1 tháng về trước. Site bác ấy hạng ~8k alexa
1 tháng sau này, site bác ấy bị tụt xuống hạng ~29k alexa dù lượt truy cập tăng gấp đôi?

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,193
hức, giảm của chủ thớt có nghĩa là tăng ấy. Mọi người đọc không rõ rồi.

Cách đây 1 tháng về trước. Site bác ấy hạng ~8k alexa
1 tháng sau này, site bác ấy bị tụt xuống hạng ~29k alexa dù lượt truy cập tăng gấp đôi?
Bác này hiểu đúng vấn đề của em nè TOP 8k xuống TOP 30k thì là tụt chứ ạ (top seo từ khóa google lại lên 1 chút xíu - ảo lòi vãi)

• Like

mbay

Private
Được Like
48
Mấy cái Alexa là công cụ cần nhưng chỉ nên tham khảo thôi bác, web kia Nó bơm Traffic thằng alexa cũng không hiểu đâu, nói chung nó vẫn là công cụ khá hiện nay, nhưng vẫn có nhiều hạn chế , với lại vấn đề cập nhật của nó vẫn chưa đồng bộ lắm , có thể bây h bác thấy tụt nhưng sẽ lại tăng nhanh. cứ phát triển tốt hơn thằng kia bac sẽ thấy kết quả.

Còn muốn tăng thì bơm traffic cho nó 1 tháng là khác liền nhưng không khuyến khích nhé.

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,193
Mấy cái Alexa là công cụ cần nhưng chỉ nên tham khảo thôi bác, web kia Nó bơm Traffic thằng alexa cũng không hiểu đâu, nói chung nó vẫn là công cụ khá hiện nay, nhưng vẫn có nhiều hạn chế , với lại vấn đề cập nhật của nó vẫn chưa đồng bộ lắm , có thể bây h bác thấy tụt nhưng sẽ lại tăng nhanh. cứ phát triển tốt hơn thằng kia bac sẽ thấy kết quả.

Còn muốn tăng thì bơm traffic cho nó 1 tháng là khác liền nhưng không khuyến khích nhé.
Cảm ơn các bác rất nhiều.
Vừa sau tết ra em thấy lượt tương tác đang tăng lên đều hẵn.
Các từ khóa google vẫn tiếp tục tăng nhè nhè (dù alexa vẫn tiếp tục tụt).
Quan trọng là bài tự viết.
Mà lượt view TB của các bác hiện tại là bao nhiêu nhỉ. Của mình chỉ mới có khoảng 500/day (hôm nào có bài hấp dẫn mới lên được 4-5k).
Em đang cố gắng phấn đấu tối thiểu 1k/day để làm lại G.A

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom