Addon Material Login Slider by TeamBat.Org

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Sau add-on New Posts Slider on Sidebar vừa rồi, mình thấy có bạn hỏi mình cách tạo slide login giống của TeamBat hiện tại. Vậy nên mình quyết định làm cái add-on nữa cho đủ bộ :D

Lưu ý: Nhớ XEM KỸ phần hướng dẫn rồi mới bắt đầu cài đặt. Add-on này do trình code mình cùi mía nên chưa làm hoàn toàn tự động, sẽ update cho ae trong những phần sau.

Demo: Click tab Ẩn Danh rồi vào TeamBat.Org xem chỗ Đăng Nhập nhé :D

untitled-png.52

Thông tin
Add-on này sẽ thêm 1 khung login mới dạng Slide-Bar cho các bạn :D Xem demo sẽ rõ.

Cách cài đặt - QUAN TRỌNG

• Download giải nén rồi upload tất cả các mục trong folder Upload.
  • Import XML.
  • Add font Awesome ( Nếu chưa có ): Thêm vào trong thẻ <head></head>
    Mã:
    <link rel="stylesheet" href="https://maxcdn.bootstrapcdn.com/font-awesome/4.6.1/css/font-awesome.min.css">

• Nếu bạn vẫn còn thanh login dạng này

login_temp-png.53

Thì hãy revert template login_bar nhé ;)

• Nếu bạn dùng login dạng khác cái bên trên (giống như TeamBat.Org đang dùng) thì các bạn làm như sau: Search template cái nút Đăng Nhập/Login/Sign in/... của bạn rồi thêm vào cho nó class sau
    Mã:
    class="loginLink"
    Lưu ý: Nếu nó có class="OverlayTrigger" thì phải xóa đi nhé :)
    Các bạn thông cảm, cái này mình gà JS nên chưa tìm ra cách add & remove class tự động giống Brivium hay làm. Sẽ update trong version sau.

• Bạn đã hoàn thành!
Demo trên style Default ( Tùy vào style mà nút Login - Register ) sẽ khác nhau nhé :D

demo_default-png.54

Vì cái này cài đặt khá rắc rối, nên các bạn nếu không cài được thì đừng ngần ngại mang lên đây hỏi mình nhé :D Mình sẽ hỗ trợ hết mức có thể!

Chúc các bạn thành công!

Đính kèm

• Login Slider by TeamBat.Org.rar
    11.7 KB · Lượt xem: 7
Sửa lần cuối:

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
xen có nhiều cái thú vị phết ^^

Bon

MasterCorporal
Được Like
255
Đừng thiên quá nhiều vào addon . Bác nên share cái code thì hay hơn hihihihi

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
mình thấy addon cũng tiện mà, nhiều lúc không thích dùng nữa thì tắt đi khỏe hơn là tìm code :)

thebigsize

MasterCorporal
Được Like
250
Add on tốt nhất dùng khi tạo listener mới, page mới, sub link mới,... Còn dạng edit template thì ko nên dùng. Vì chức năng xenforo đã có sẵn, nếu viết dạng add on thì xenforo sẽ lưu vào data như chức năng khác và thực hiện query khi có truy vấn. Vô tình bạn làm tốn thêm ddram server. Chưa kể cách viết add on ko chuẩn sẽ ảnh hưởng đến 1 số html và css khác.

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Add on tốt nhất dùng khi tạo listener mới, page mới, sub link mới,... Còn dạng edit template thì ko nên dùng. Vì chức năng xenforo đã có sẵn, nếu viết dạng add on thì xenforo sẽ lưu vào data như chức năng khác và thực hiện query khi có truy vấn. Vô tình bạn làm tốn thêm ddram server. Chưa kể cách viết add on ko chuẩn sẽ ảnh hưởng đến 1 số html và css khác.
thanks a đã góp ý, e sẽ rút kinh nghiệm ạ :)

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom