Một Số Thủ Thuật SEO Của Tôi

KenLilBoiz

CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến
Được Like
363
Vào forum lâu rồi mà chả biết chia sẻ cái gì vì nhiều khi sợ hớ nên cứ ậm à ậm ừ nên thôi .
hôm nay máu máu sao nên làm bài viết này cho anh em tham khảo

1 - Cách viết nội dung
Yêu cầu
Title -> 70 ký tự
Nội dung -> luôn luôn phải có đoạn mô tả ngắn tầm 150 ký tự (khi search thì phần nội dung ngắn này sẽ được hiển thị ngay ở dưới) ví dụ như tôi viết ở trên đầu bài đó , tiếp theo là ảnh tiêu biểu để khi share lên các mạng xã hội nó lấy ảnh gần nhất sau phần mô tả làm ảnh đại diện (bạn share bài viết này thì sẽ thấy thôi) muốn SEO kèm ảnh thì thêm thẻ title="" + alt="" cho ảnh , nội dung phía sau thì bạn viết sao cho thu hút thôi ^^
Cách này mình đi copy bài viết rồi sửa như vậy search google toàn đứng trên web mà mình copy :v

2 - Cách thúc đẩy mấy con bọ cho nó index bài viết nhanh
Thường thì các bạn toàn submit url google để nó index luôn nhưng theo mình thì không tốt vì chả khác gì là ép buộc cả mà thứ hạng lại toàn ở trang 4 5 không tự nhiên nên chỉ vậy thôi
Yêu cầu khi làm
Chuẩn bị cho mình addons ADDthis cho trình duyệt , công cụ này để mình có thể chia sẻ các bài viết lại các trang mạng nhanh hơn như zing google share + facebook + blogger vvvvv
Chuẩn bị 1 site vệ tinh blogger mỗi lần có bài viết mới thì dùng ADDthis share lên
tạo 1 tài khoản facebook vệ tinh có càng nhiều bạn bè càng tốt tầm 500 người trở lên rồi liên kết tài khoản twitter với facebook lại (để mỗi lần chia sẻ lên twitter thì trên trang cá nhân facebook cũng sẽ được update theo khỏi phải share nhiều 1 công đôi việc)

3
Tối ưu hóa tốc độ load của website ít jquery ít sử dụng hình ảnh
giao diện phải responsive hợp cho các thiết bị di động v.v.

4 - host tốc độ cao
5 - SEO onpages + webmaster tool cái này thì nhiều bài hướng dẫn rồi mình cũng không nói thêm nữa
6 - Đầy đủ các thẻ meta cho SEO + các thẻ meta cho những trang mạng xã hội cần thiết
7 - Chịu khó trao đổi G+ 1 cách tự nhiên nhất
8 - Dùng công cụ DILINK google là ra cả đống :v ..
9 - Bố cục của các thẻ H1 H2 H3 H4 H5 H6
+ H1 chỉ hiển thị nhiều nhất 2 thẻ trên 1 trang có chứa từ khóa
+ H2 tầm 3 4 cái thôi (không chèn ép các từ khóa trùng lặp vào đây nhé)
10 - Link nội bộ trong các bài viết liên kết lẫn nhau ^^

Bài viết sơ xài nên anh em thông cảm ^^

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
seo rất cần cho web. Hy vọng bác chia sẽ nhiều kinh nghiệm cho ae.
Chúc bác tham gia vnxf.vn vui vẻ và có nhiều kiến thức.

KenLilBoiz

Được Like
363
Sẽ cố gắng chia sẻ cho a e nhiều thủ thuật SEO nhất trong khả năng của mình :D

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Mình cũng mò mò học seo mà ko thấy tác dụng gì hết. ae nào làm seo có kinh nghiệm chia sẽ lên cho ae học thêm.

KenLilBoiz

Được Like
363
Mình hay đánh vào các từ khóa chính bằng việc thêm thẻ title + alt ngay trên navatab của forum mà vẫn theo kiểu tự nhiên
ví dụ khi di chuột vào phần diễn đàn , trang chủ , addons v.v.v thì nó sẽ hiện title kiểu
Dien Dan Xenforo , Trang Chu Xenforo , Addons Xenforo
:D có ngay 3 từ khóa cần thiết để SEO :v .. mà chả sợ bị spam từ khóa

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
DILINK thì chưa sài nhưng dùng link direct như cách DILINK là không nên (theo quan điểm và kinh nghiệm của mình thì là vậy).
Vấn đề submit link thì không có gì là không tự nhiên, nếu không Google nó không làm ra những công cụ như thế chả khác nào vẽ đường cho hươu chạy =))
Còn những nội dung khác trong bài của bạn thì mình thấy không có gì sai :))

KenLilBoiz

Được Like
363
mình có test thử 1 thời gian cho web mới của mình
4 bài mình submit thẳng luôn chưa tới 1p là được index rồi nhưng nó lại là ở trang 4 với 5
còn những bài khác mình để tự nhiên tức là đã có thảo luận các kiểu view vủng rồi được share trên các trang mạng rồi nhưng index thì phải 30p -> 40p mới cập nhật kết quả nó khác rõ rệt cùi lắm là ở trang 2 :D .. nên mới nhận xét chủ quna vậy :D

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
Ở trang nào không phụ thuộc bạn submit hay tự nhiên mà nó dựa vào nhiều yếu tố nhé.

KenLilBoiz

Được Like
363
mình biết nó dựa vào nhiều yếu tố để đánh giá xếp hạng bài viết khi tìm kiếm
nhưng nếu để mình chọn thì mình k bao giờ submit url google trước mà để nó tự cập nhật .. vì mình dính 1 bài viết chết cứng ở trang thứ 5 mà k leo lên nổi mặc dù từ khóa rất dễ . :3 .. mỗi người một cách nghĩ về vấn đề này cũng chẳng có cái gì để chứng minh rõ ràng cả nên cũng khó để bác hình dung :v ...
e đang làm 1 trang wordpress mà nhiều ảnh quá ... plugin k hạn chế nổi :v .... bác có cách nào tối ưu hóa hình ảnh tốt k

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom