Other Nên chọn Xenforo hay Discourse

Pao Pevil

Private
Được Like
1
Chào các bạn,

Tình hình là mình đang lên kế hoạch chạy một Forum để thảo luận và lưu trữ các thủ thuật, bài viết. Nhưng đang phân vân là chạy Xenforo hay Discourse. Nên hỏi ý kiến các bạn đã dùng quen Xenforo cho mình ý kiến về Xenforo.

1. Xenforo nulled có chạy được trên VPS RAM512 của vultr không?
2. Discourse thì khó quản lý bài viết cũ, do không hỗ trợ pagination. Nhưng có bộ tìm kiếm và lọc hiệu quả. Nhưng Discourse lại ít plugin, theme hơn.

Cảm ơn các bạn!

caolaogia7

Corporal
Được Like
52
như bài viết thì mình thấy chỉ so sánh phần quản lý bài viết cũ và bộ tìm kiếm/lọc thì theo mình dùng xenforo vẫn hơn chứ. Ít nhiều thì so với dân ko biết lập trình xenforo cũng dễ dùng. :D

Pao Pevil

Private
Được Like
1
như bài viết thì mình thấy chỉ so sánh phần quản lý bài viết cũ và bộ tìm kiếm/lọc thì theo mình dùng xenforo vẫn hơn chứ. Ít nhiều thì so với dân ko biết lập trình xenforo cũng dễ dùng. :D
Cảm ơn bạn, nhưng bạn cho mình hỏi thêm là cài Xenforo Nulled trên Vultr có được không bạn?

sogold

Private
Được Like
0
Nên chọn Vultr bên đó rẻ và ổn định. Tui cũng đang dùng

Web: https://xuongmaydosi.com/xuong-may-gia-cong-quan-jeans-tphcm/
Tìm hiểu thêm: Wash quần jeans là gì? - Xưởng may gia công

Sửa lần cuối:

onlyonelove

MasterCorporal
Được Like
213
Discourse đoi hỏi cấu hình Ram 1Gb tối thiểu, đòi cache nhiều, lại yêu cầu chạy trên Docker nên phải cấu hình nếu xài chung với nhiều website khác trên cùng máy chủ....

Mình cũng đã test chạy Discourse 1 thời gian nhưng lại quay về Xenforo, đơn giản vì nó nhẹ hơn và dễ tùy chỉnh hơn

singh

Sergeant
Được Like
276
Chào các bạn,

Tình hình là mình đang lên kế hoạch chạy một Forum để thảo luận và lưu trữ các thủ thuật, bài viết. Nhưng đang phân vân là chạy Xenforo hay Discourse. Nên hỏi ý kiến các bạn đã dùng quen Xenforo cho mình ý kiến về Xenforo.

1. Xenforo nulled có chạy được trên VPS RAM512 của vultr không?
2. Discourse thì khó quản lý bài viết cũ, do không hỗ trợ pagination. Nhưng có bộ tìm kiếm và lọc hiệu quả. Nhưng Discourse lại ít plugin, theme hơn.

Cảm ơn các bạn!
1. Đang chạy 5 trang xen trên VPS Vultr 5$ 2 năm qua.
2. Discourse thì: khó quản lý bài viết cũ, không hỗ trợ pagination, ít plugin, theme hơn. Tự bản thân bạn chê 5 lần, khen 1 lần??? Vậy còn chưa có câu trả lời?

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom