Help Nhờ hướng dẫn cái vụ tag trên xenforo 1.5.6

lamborghini711

Private
Được Like
14
Nhờ hướng dẫn cái vụ tag trên xenforo 1.5.6

Mình đang dùng bản 1.5.6 của vnxf chia sẽ. cái uRL mình mình có dùng add-on Vt.Lai-uRlkhongdau nên ok rồi nhưng phần mình tag từ kháo tiếng việt thì trên uRL nó không hiện tiếng việt cái này thì mình có biết là do xenforo không hộ trọ tiếng việt nhưng khổ cái nó hiện không dấu cũng bị sai lun

ví dụ: mình đặt tag là "trò chuyện" trên url nó hiện ra "tro-chuyn"(đáng nhẽ nó nên ra là tro-chuyen mới đúng)

mình có thử cài xentag như tren mạng có hướng dẫn đến bước Create New Route Prefix
nó lại báo lỗi :

• Xin vui lòng nhập một giá trị hợp lệ.
  • Route Class:
    Invalid class: Tinhte_XenTag_Route_Prefix_Tags
mình lập Topic này mong các cao thủ hướng dẫn mình fix lại cái tag này có dấu trên Url như mình thường để tiện cho việc SEO

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
xin chào bạn. bạn có thể tham khảo trang này của mình. http://airland.vn/
Mình thấy nó tags ok trên xen 1.5.6.
mình ko dùng tinhte xentags nha bạn. Chỉ dùng tags của xenforo.

lamborghini711

Private
Được Like
14
cái hình số 2 ấy bạn ơi trên uRl nó hiện "tags/ban-pha-gia-thep-ngun-can-ngun" (theo mình biết nó nê hiện là ban-pha-gia-thep-nguoi-can-nguoi mới đúng chứ ) nó có ảnh hưởng gì tới việc SEO không bạn. nhình thấy website của mọi người như vietdesign, vxn... nó đều hiên thị tiếng việt nên thắc mắc

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
những site do dùng xen chưa có tags xen. tu 1.5.0 có tags xen cài tags tinhte vao nữa hay bị lỗi.
hiện tại chỉ thế thôi. hy vọng những bản sau ok hơn. hiii

lamborghini711

Private
Được Like
14
hihi. vậy cứ dùng tạm như vậy thôi hả bác, mình chỉ lo như vậy thì ảnh hưởng đến việc SEO thôi :(

• Like

lamborghini711

Private
Được Like
14
ok! nếu bác đã nới như vậy thì cứ kệ mà dùng vậy. cảm ơn sự nhiệt tình của bác @THB nhé

• Like

HungTQ

Sergeant
Được Like
308

HungTQ

Sergeant
Được Like
308
bù lai xen seo rat tốt.
Theo m thấy không thể bằng wp vd mình kéo từ khóa 'style mobile xenforo' tuy cũng có ở trang 1 nhưng không ở top 1 một phần vì dm mới nhưng nếu trên wp thì sẽ ở top 1 vì từ khóa nàykhông có view cao

KHUCTHUYDU

MasterCorporal
Được Like
223
google mãi không được, kiếm ra cái này mà áp dụng không xi nhê.
1/ https://xenforo.com/community/threads/turkish-character-problems-on-xenforo-tag-urls.105937/

2/ https://xenforo.com/community/threads/tag-links-character-encoding-problem.101710/

That file isn't used in this situation. The URL versions are created via a standard romanization and deaccenting. The deaccenting process translates those as you've seen (which is correct in German, IIRC). This is a situation where it will roughly be incorrect for one set of people no matter the choice, but it wouldn't really be an appropriate thing to change at this point.

If you're trying to change the deaccent process, you should change the deaccent table in the UTF-8 functions directly.

ai giải thích mình UTF-8 functions nằm ở đâu ?
Theo anh em sửa ở đâu thì ổn ?

Sửa lần cuối:
  • Like

seoben

Gefreiter
Được Like
73
Hôm trước có pic nói về vấn đề này rồi, hôm nay gặp pic này nữa. Các bạn có thể tham khảo bài viết ở đây xem có khắc phục được không!

http://seomods.co.uk/huong-dan-sua-loi-tag-xenforo-tieng-viet-khong-dau.t2

Fix chữ cái đầu tiên tags xenforo tại đây

http://seomods.co.uk/huong-dan-fix-chu-in-hoa-cho-ky-tu-dau-tien-tags-xenforo.t6

P/s: Chú ý là nó chỉ có tác dụng khi add tags mới nhé, chứ tag cũ lưu data rồi mình không viết can thiệp data.
Về chữ cái đầu tiên, nếu tags trùng với tag có sẵn sẽ không lưu nhé, tốt nhất xóa hết tags hoặc áp dụng cho tags mới ko trùng lặp là ok

• Like

ptvinhdtk

MasterCorporal
Được Like
122
Hôm trước có pic nói về vấn đề này rồi, hôm nay gặp pic này nữa. Các bạn có thể tham khảo bài viết ở đây xem có khắc phục được không!

http://seomods.co.uk/huong-dan-sua-loi-tag-xenforo-tieng-viet-khong-dau.t2

Fix chữ cái đầu tiên tags xenforo tại đây

http://seomods.co.uk/huong-dan-fix-chu-in-hoa-cho-ky-tu-dau-tien-tags-xenforo.t6

P/s: Chú ý là nó chỉ có tác dụng khi add tags mới nhé, chứ tag cũ lưu data rồi mình không viết can thiệp data.
Về chữ cái đầu tiên, nếu tags trùng với tag có sẵn sẽ không lưu nhé, tốt nhất xóa hết tags hoặc áp dụng cho tags mới ko trùng lặp là ok
ai áp dụng cái này và thành công không? sao mình làm xong viết bài tag vào thì nhận báo lỗi xen 1.5.7:
The server responded with an error. The error message is in the JavaScript console.

seoben

Gefreiter
Được Like
73
ai áp dụng cái này và thành công không? sao mình làm xong viết bài tag vào thì nhận báo lỗi xen 1.5.7:
The server responded with an error. The error message is in the JavaScript console.
Mình đang sài cho site mình mà, test trên 157 rồi. Ko biết thao tác của bạn có sai chỗ nào ko nữa!

ptvinhdtk

MasterCorporal
Được Like
122
@seoben bạn úp dùm mình 2 file
\library\XenForo\DataWriter\Tag.php
\library\XenForo\Model\Tag.php
lên đây mình xem thử với. bạn làm thành công chắc mình thực hiện sai chỗ nào rồi

seoben

Gefreiter
Được Like
73
@seoben bạn úp dùm mình 2 file
\library\XenForo\DataWriter\Tag.php
\library\XenForo\Model\Tag.php
lên đây mình xem thử với. bạn làm thành công chắc mình thực hiện sai chỗ nào rồi
Chào bạn bạn có thể test 2 file của mình uplen bên forum seomods nhé, file đó của phiên bản 1.5.7 trước khi up nhớ sao lưu kẻo phát sinh lỗi.

ptvinhdtk

MasterCorporal
Được Like
122
Vô đăng ký viết lời cám ơn đã chia sẻ mà ko thể viết đc. :(

Mình rất khoái cái avatar bên bạn sao làm đc avatar viết 2 ký tự đầu của tên như vậy nhỉ? heart~~

seoben

Gefreiter
Được Like
73
Vô đăng ký viết lời cám ơn đã chia sẻ mà ko thể viết đc. :(View attachment 12144
Mình rất khoái cái avatar bên bạn sao làm đc avatar viết 2 ký tự đầu của tên như vậy nhỉ? heart~~
Hi. Forum seo mà toàn dân seo kiêm spam nên tạm thời hạn chế, chỉ có một số thành phần cực ít như bạn mà thôi, sr thông cảm nha.
Cái avarta mặc định đó là addon "Brivium - Avatar From Username" bạn search trên forum share rồi đó.
Ký tự có tùy chỉnh được, Cài đặt xong sẽ được mặc định 3 ký tự! , trong input có đoạn mã regex, bạn chỉ cần điền thay số 1 thì 1 ký tự đầu, 2,3... thì tương ứng hiện thị với bấy nhiều ký tự!

ptvinhdtk

MasterCorporal
Được Like
122
Mình cũng đang muốn học về seo. Bạn thường xuyên chia sẻ kinh nghiệm hay lên nhé. Mình ghé thăm ủng hộ like web thường xuyên

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom