Nhờ toàn bộ anh chị em lập trình php giúp đỡ

sukoro

Corporal
Được Like
107
Hiện tại mình đã lập trang mạng xã hội http://ketnoivietnam.net để kết nối người Việt Nam mình lại với nhau cũng như tạo một mạng xã hội của người Việt, vì người Việt. Toàn bộ kinh phí duy trì sever và mua các addon đều do mình bỏ tiền túi ra để mua, nhưng một mình mình không thể phát triển và Việt Nam hóa mạng xã hội này được. Tôn chỉ của mình là phi lợi nhuận vì chính người Việt Nam chứ không nghĩ đến tư lợi cá nhân hay bất cứ 1 vấn đề khác. Tại sao mình phải phụ thuộc vào 1 mạng xã hội của nước ngoài, khi họ thay đổi hay cần theo dõi mọi thông tin của mình thì người Việt Nam mình phải hoàn toàn phụ thuộc và theo họ? Tại sao chúng ta không phát triển nó cho chính chúng ta? Đó là cái suy nghĩ mình đã theo đuổi và vì đam mê và muốn chia sẻ mà mình lập ra. Mình rất mong được sự quan tâm chia sẻ của các bạn về kỹ thuật, về cách tiếp cận với xã hội Việt Nam của mình, tối ưu hóa nó giúp nó đi lên. Mình rất mong tất cả mọi người Việt Nam sẽ là 1 thành viên sáng lập và đồng hành cùng nó!
Mình biết có người sẽ bảo mình dở hơi hay này khác. nhưng đó là suy nghĩ và đam mê chia sẻ của mình nên mình sẵn sàng lắng nghe toàn bộ những ý kiến đóng góp của các bạn dù tốt hay dù xấu!
Rất mong sự giúp đỡ của các bạn!

ndkhoa

Corporal
Được Like
137
Thứ 1 nếu kết nối Việt Nam thì nên lấy domain .vn cho hợp với tôn chỉ
Thứ 2 chuyện phát triển không phải do 1 mình được mà phải cần có 1 group (bạn bè, người thân..)
Thứ 3 cần phải có thời gian...bạn có biết mạng xã hội zing me bỏ ra bao nhiêu tiền và bao nhiêu năm mà vẫn bị bóp bởi FB,G+,.... không?
Thứ 4, niềm đam mê của bạn mình rất tôn trọng và chúc bạn sẽ thành công.

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,688
theo mình thấy thì, nếu đã là mxh thì không cần 4rum, không cần trang chủ đưa tin tức như trang bạn hiện tại, trang bạn hiện tại mình thấy giống như những trang web bình thường khác chứ không phải là 1 mxh :)

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
Thứ 3 cần phải có thời gian...bạn có biết mạng xã hội zing me bỏ ra bao nhiêu tiền và bao nhiêu năm mà vẫn bị bóp bởi FB,G+,.... không?
Thứ 4, niềm đam mê của bạn mình rất tôn trọng và chúc bạn sẽ thành công.

giống ý mình ở topic trước.

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
2 ý đó mình đã nói rồi :D, cơ bản source của chủ thớt mình đã xài, 2 bộ về social network :D, cũng chỉnh sửa nhiều :D, nhưng cơ bản bộ chủ thớt up lên ăn spam là vô đối, đã bị rồi :D

ntzthanh

Sergeant
Được Like
129
quá gà trong ý tưởng. và đa đi sai đường. nên dừng lại. trước khi quá muộn.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom