Help SEO và S. E. X

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Có một câu hỏi ngu về S.E.O ạ mời ae cùng thảo luận (khuyến khích bác nào có trải nghiệm và dẫn chứng thực tế)
Ai cũng đưa ra quan điểm SEO link phải tránh các site x? Vì google không thích site x và sẽ đánh tụt hạng site của mình: Vậy tại sao khi tìm kiếm các site x thì kết quả bản thân site x đó lại được nằm top google ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
bài này nên xóa, web nhà người ta chạy adsen mà đại ca tương từ nóng xxx vào định giết tài khoản adsen nhà người ta àh.

nếu dùng từ nóng thì nên chuyển sang các từ hot, nóng, ấy ấy, á á, không dùng các từ trực tiếp như bác nhé.

Còn việc seo trang xyz thì xin thưa với bác là nó lên được là do trafic và từ khóa tìm kiếm thì na ná nhau: tên diễn viên này, kiểu này kiểu kia này bla bla bla ... ngoài ra một số diễn đàn hoạt động bí mật, nó seo qua các phương tiện khác như tin nhắn ....

Có một cách khác là tạo các web nghiêm túc, câu view sau đó bắn link, hoặc popup, hoặc cấy phần mềm độc hại vào, nói chung là seo mũ đen có rất nhiều kiểu ...

Tóm lại muốn lên hay không trafic sẽ quyết định hết.

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
đã edit từ của bác @Jindo_Katori .
Theo mình biết thì gg ko thích nhưng nó cũng là 1 dạng thông tin mà. Ngay cả các trang x hiện nay cũng cạnh tranh nhau về từ khóa.

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Đây là quả mình search google với nội dung có xXx.
Thì đa phần kết quả rất tốt mà toàn các bài do bot auto leech từ gamek (1 trong những site game lớn nhất Việt Nam): mà auto bot thì đa phần mình để nguyên xi chứ không sữa các từ xXx này... Và không chỉ gamek mình thấy nhiều trang lớn mình thấy cũng chuyên khái thác nội dung xXx này khi có cơ hội (lộ clip, scandal, gần đây có vụ hoa hậu đó chẳng hạn...).
Bản thân mình thử theo ké nhiều vụ scandal lộ video clip kết quả lần nào traffic cũng tăng dựng đứng. Rank cũng ko bị tụt?
Theo hiểu biết hạn hẹp của mình thì điều này khá mâu thuẫn so với "lý thuyết" về S.E.O

Đây thực sự là 1 đề tài rất hay để ae cùng trao đổi nâng cao kiến thức so sánh giữa "thực tế" và "lý thuyết".
Rất mong các anh em khác có dẫn chứng cụ thể tiếp tục chia sẽ thêm.

• Like
Reactions: THB

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
Đây là quả mình search google với nội dung có xXx.
Thì đa phần kết quả rất tốt mà toàn các bài do bot auto leech từ gamek (1 trong những site game lớn nhất Việt Nam): mà auto bot thì đa phần mình để nguyên xi chứ không sữa các từ xXx này... Và không chỉ gamek mình thấy nhiều trang lớn mình thấy cũng chuyên khái thác nội dung xXx này khi có cơ hội (lộ clip, scandal, gần đây có vụ hoa hậu đó chẳng hạn...).
Bản thân mình thử theo ké nhiều vụ scandal lộ video clip kết quả lần nào traffic cũng tăng dựng đứng. Rank cũng ko bị tụt?
Theo hiểu biết hạn hẹp của mình thì điều này khá mâu thuẫn so với "lý thuyết" về S.E.O

View attachment 22205

Đây thực sự là 1 đề tài rất hay để ae cùng trao đổi nâng cao kiến thức so sánh giữa "thực tế" và "lý thuyết".
Rất mong các anh em khác có dẫn chứng cụ thể tiếp tục chia sẽ thêm.

Thế bác muốn diễn đàn của bác phát triển theo hướng nào? đó mới là cái quan trọng, nó có thể kiếm được view nhưng nó cũng giống như gái bán hoa, lúc đầu còn sức trẻ còn lộ hàng còn câu view được rồi sau đó thì sao?

Diễn đàn không có chất chắc gì sẽ còn, trafic là quan trọng trong seo nhưng bất chấp mọi thứ để có nó không khác nào làm ăn chộp giật, kiểu này chỉ dành cho mấy site tin tức vớ vẩn nó có nguồn lực leed bài liên tục, thay đổi title, giật tít câu view bla bla nhằm đẩy view cao lên nhưng rồi những người đọc chân chính và thông minh sẽ sớm nhận ra ngay thôi.

seo kiểu tốc hành như thế chỉ cần vào trong google chọn xu hướng xem thiên hạ nó đang tìm kiếm với từ khóa nào nhiều nhất rồi bắt đầu triển bài và các thứ liên quan.

Khi tìm kiếm từ khóa nhất phải xóa cache trình duyệt, thứ 2 phải check bằng trình duyệt ẩn danh, hoặc sử dụng các tools check từ khóa chuyên dụng, không phải cữ lên thanh công cụ search ra kết quả thấy trang mình đang đứng đầu là nó sẽ đứng đầu đâu. Google nó luôn tối ưu kết quả tìm kiếm theo lịch sử và những gì nó theo dõi được từ bác.

Quay trở lại diễn đàn của bác, người ta vào vì mục đích xem hôm nay có bài viết nào về hot này hot kia, scadal này kia hay không, nếu nó mới chưa đâu có người ta nán lại đọc, nếu không có người ta out khi đó bác đã thực sự thất bại

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Về trên khuôn mẫu thì nội dung định hướng vẫn là chính chứ bác
Nhưng khách quen mình có sẵn rồi.
Để thúc đẩy kick traffic thì lâu lâu phải có event lạ lạ chứ (nhưng vẫn đảm bảo tiêu chí địa phương)
Kiểu như: 4r của lớp chỉ chia sẽ bài học, tài liệu, hôm nay tự nhiên có 2 thằng choảng nhau, đăng vài tấm hình lên, có phải bà con trao đổi khí thế ngay không (không lôi chuyện thiên hạ về làm rác là được)

• Like
Reactions: THB

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
đào mộ, có ai còn quan tâm tranh luận vấn đề này nữa hông ta :D

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn