Thủ Thuật Seo xenforo thật sự không thể lên nổi giải pháp nào cho chúng ta

sanhpv

Corporal
Được Like
15
Xenforo có ai đạt được top google không, mình thấy xenforo kém xa WP và các nền tảng khác, các bài web ở các nền tảng chỉ cần lên bài đi link nhẹ nhàng là đã lên top, còn xenforo thì cày cả năm không ngóc đầu sang được trang 1, ae có giải pháp gì không,

• Like
Reactions: THB

saomaiaudio

MasterCorporal
Được Like
151
Mềnh lựa chọn Xenforo làm diễn đàn, để đi link cho web chính của mềnh thôi, chứ mềnh cũng không để ý đến SEO cho Xenforo nữa. Có thể bác làm forum đặc trưng, phải đầu tư vào nghiên cứu mảng SEO này. Hiện tại như bác khi đăng bài lên forum thì cứ để nguyên như thế, hay là bác có Share, rồi đi link từ khóa từ diễn đàn đi các nơi khác hay không?

• Like

sanyte

Private
Được Like
3
Mình đăng bài xong mãi mà chưa thấy index chứ đừng nói gì tới top :D

saomaiaudio

MasterCorporal
Được Like
151
Mình đăng bài xong mãi mà chưa thấy index chứ đừng nói gì tới top :D
Mình xem sơ qua forum của bác thì thấy bác nhồi nhét Description quá, với lại bác cần tối ưu lại Title của forum, đừng tham quá, lựa chọn các key chính mà làm, sau đó mới ra các keyword mở rộng, tăng cường đặt các keyword cho forum, cho bài viết. Ngoài ra thì bác cũng phải đi link (backlink) tới nhiều nơi khác nữa, tạo các site vệ tinh liên kết,... Nói chung để lên, không phải tự nhiêu lên được (trừ khi là forum đặc trưng), còn những forum chung chung thì cần kết hợp nhiều các phương pháp để SEO.

sanyte

Private
Được Like
3
Mình xem sơ qua forum của bác thì thấy bác nhồi nhét Description quá, với lại bác cần tối ưu lại Title của forum, đừng tham quá, lựa chọn các key chính mà làm, sau đó mới ra các keyword mở rộng, tăng cường đặt các keyword cho forum, cho bài viết. Ngoài ra thì bác cũng phải đi link (backlink) tới nhiều nơi khác nữa, tạo các site vệ tinh liên kết,... Nói chung để lên, không phải tự nhiêu lên được (trừ khi là forum đặc trưng), còn những forum chung chung thì cần kết hợp nhiều các phương pháp để SEO.
Cảm ơn b góp ý.

• Like

binhmc

Private
Được Like
2
nay đọc bài viết này mình cũng thấy vậy, seo lên khó bà cố luôn. nội dung nhiều hơn nền tảng khác. bỏ đó thì tiếc công sức đổ ra

• Like

singhle

Gefreiter
Được Like
22
chứ tinhte, webtretho, muare, 1doi1,...là cái quần què gì?
trình kém thì nên học tập. Chứ đừng nên chê vì cái này vì cái kia làm mình kém!

• Like

huynhcvcx

Private
Được Like
7
Nó kém thật, nổ lực gấp 10 lần mới bằng wp. Do gg đánh giá chất lượng web quá tệ

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Mình thấy cái thời xen 1 thì có vẻ seo ổn hơn xen 2. xen 2 khó lên hơn. Còn lại thì phụ thuộc vào quy trình seo nữa. Hiện tại xen 2 thì mình thấy seo vất vả hơn WP với cùng 1 chủ đề, cùng thời gian chăm sóc (so sánh tương đối).
Cảm nhận riêng là vậy.

sanyte

Private
Được Like
3
Có addon nào cho xen tương tự Yoast seo trên wordpress không các bác nhỉ?

vntoday007

Corporal
Được Like
97
móa chứ làm cái forum 4 tháng trời index đúng mỗi home đây, thực tế là xenforo không hề ổn trong seo nữa. oải quá các cụ ợ

vntoday007

Corporal
Được Like
97
Mình thấy cái thời xen 1 thì có vẻ seo ổn hơn xen 2. xen 2 khó lên hơn. Còn lại thì phụ thuộc vào quy trình seo nữa. Hiện tại xen 2 thì mình thấy seo vất vả hơn WP với cùng 1 chủ đề, cùng thời gian chăm sóc (so sánh tương đối).
Cảm nhận riêng là vậy.
Đúng vì thời Xen 1 thực tế theo em nghĩ thuật toán gg nó dễ dãi hơn thôi, hồi xen 1 em làm forum seo key lên như gió. Móa giờ index nó còn ko thèm, chắc em bỏ cuộc chuyển nền tảng khác các cụ ợ oải thiệt chứ

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom