Server riêng (IP động) nên dùng loại tên miền nào?

d2agon

Corporal
Được Like
75
Chưa hiểu cách dùng CloudFlare lắm, ai hiểu hướng dẫn giúp mình cái sơ đồ server, CloudFlare, P.A Việt Nam, tên miền.

• Like
Reactions: THB

manhhieudhhv

Gefreiter
Được Like
30
Vào Cpanel quản trị tên miền của PA trỏ DNS về cloudflare, sau đó bạn muốn trỏ về ip nào thì vào cloudflare mà trỏ. Tên miền việt nam chậm nhận DNS chứ không phải IP

d2agon

Corporal
Được Like
75
Vào Cpanel quản trị tên miền của PA trỏ DNS về cloudflare, sau đó bạn muốn trỏ về ip nào thì vào cloudflare mà trỏ. Tên miền việt nam chậm nhận DNS chứ không phải IP
Cái CloudFlare có phần mềm tự động update IP ko?

d2agon

Corporal
Được Like
75
Tìm mãi mới có 1 công cụ tự động cập nhật IP cho CloudFlare (ko chính chủ) nhưng toàn báo lỗi ko truy cập được internet, còn có cách là dùng mã, nhưng cái này thì mình quá gà, nhìn phát hoa mắt luôn, nên thế là bỏ.

Cả đêm qua lùng sục trên mạng thì thấy thằng www.dynu.com hoạt động cũng tương tự như CloudFlare và có luôn công cụ update IP chính chủ, test trên 3G ổn, hiện đang dùng thử và đợi đánh giá từ các thành viên khác.

Trong khi chờ đợi phản hồi, lên đây nhờ mọi người ai đã từng dùng dynu cho vài ý kiến kinh nghiệm giúp mình với. Giờ gặp cái gì cũng gần như là lần đầu quen biết cả, ko có đánh giá chính xác được...

laviepc12

Gefreiter
Được Like
72
bạn dùng line cáp quang thì bạn sẽ có IP động . vậy bạn add IP động này vào tên miền luôn sao ?
nếu dùng qua no-ip thì nó tạo 1 ip tĩnh ( ip model của bạn đổi thế nào thì ip của no ip cũng kg thay đổi mà ) . vậy bạn add IP nào ?

Bạn dùng IP của no ip hay ip của model ?

d2agon

Corporal
Được Like
75
bạn dùng line cáp quang thì bạn sẽ có IP động . vậy bạn add IP động này vào tên miền luôn sao ?
nếu dùng qua no-ip thì nó tạo 1 ip tĩnh ( ip model của bạn đổi thế nào thì ip của no ip cũng kg thay đổi mà ) . vậy bạn add IP nào ?

Bạn dùng IP của no ip hay ip của model ?
Mình sử dụng server cá nhân nên tất nhiên là phải dùng IP modem => IP động rồi...
Tạm thời phương thức xử lý hiện tại như sau:
Người dùng cuối (các thành viên tham gia) > Truy cập vào tên miền do P.A Việt Nam quản lý > Tên miền trỏ về DNS trung gian (mình dùng DynU vì có tool auto update IP) > DNS trung gian sẽ tự động cập nhập IP server liên tục để duy trì kết nối giữa server và tên miền.

P/s: Từ lúc dùng thằng DynU thấy ổn định hơn là cập nhật thẳng tới PA dù cũng có công cụ cập nhật tự động.

liyujian

Private
Được Like
4
mình cũng đang sử dụng máy chủ ở nhà ip động như bạn, mình sử dụng dns của matbao thấy cập nhật cũng rất nhanh http://freedns.vn/.
- tiện đây cho mình hỏi nếu dùng sv ip tĩnh thì vấn đề server mail hay send mail thì làm như thế nào. forum mình trước giờ toàn phải bỏ check mail. giờ mình muốn khi đang ký phải xác nhận qua email mà không biết làm như thế nào có bạn nào biết chỉ giùm nhé. cảm ơn

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
bạn tìm bài cấu hình mail smtp nhé,

nghienvt

Gefreiter
Được Like
65
Mình đã tìm đc câu trả lời, thanks các bạn!

Sửa lần cuối:
  • Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ