Request Sửa thông báo lỗi khi không có permission

babychanh

Private
Được Like
1
Chào mọi người,
mình đang gặp lỗi này, khi thành viên không có quyền tạo bài viết trong 1 box, nếu click vào thì nó hiện ra như sau

Mình muốn tìm code thông báo trên để edit lại bằng tiếng Việt thì tìm ở đâu vậy ?

Nguoi Chia Se

MasterCorporal
Được Like
131
tenmiencuaban/admin.php?phrases/search tìm chứ đó và thay thế nha

nghienvt

Gefreiter
Được Like
65
Ta không thể tìm được Giá trị trong Phrase (ở đây là câu: "Upgrade Premium to download..v...v..."). Vì vào Phrase, ta phải biết Giá trị này thuộc Phrase nào. Đó là điểm dở trong phiên bản hiện tại của Xenforo. Có hàng chục ngàn Phrase, và ai rảnh để nhớ chúng chứa loại giá trị gì... Như dòng trên thuộc Phrase "do_not_have_permission", nhưng làm sao biết nó là do_not_have_permission hay cái chi chi để mà vào tìm...

Cho nên các bạn nào còn bị kẹt với các thông báo hiển thị ngoài diễn đàn mà muốn sửa nó nhanh nhất, thì hãy vào mục Language > Chọn Export > Chọn tất cả, bao gồm cả Xenforo và các Add ons > lưu lại thành file XML.

Xong mở nó bằng Notepad++, nhấn Ctrl + F để tìm Giá trị mình cần, ví dụ như tìm câu "Upgrade Premium to download", Notepad++ sẽ nhảy đến dòng có Giá trị này, ok, giờ nhìn nó thuộc Phrase nào, copy tên Phrase rồi vào ACP search đúng nó, ở đây là do_not_have_permission, chỉnh nó như bạn muốn, save lại rồi kiểm tra lại. Bảo đảm sẽ chính xác thứ cần chỉnh :)

Đính kèm

142.8 KB · Lượt xem: 11
    55.6 KB · Lượt xem: 11
Sửa lần cuối:

2L.Ohayo

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
835
Ta không thể tìm được Giá trị trong Phrase (ở đây là câu: "Upgrade Premium to download..v...v..."). Vì vào Phrase, ta phải biết Giá trị này thuộc Phrase nào. Đó là điểm dở trong phiên bản hiện tại của Xenforo. Có hàng chục ngàn Phrase, và ai rảnh để nhớ chúng chứa loại giá trị gì... Như dòng trên thuộc Phrase "do_not_have_permission", nhưng làm sao biết nó là do_not_have_permission hay cái chi chi để mà vào tìm...

Cho nên các bạn nào còn bị kẹt với các thông báo hiển thị ngoài diễn đàn mà muốn sửa nó nhanh nhất, thì hãy vào mục Language > Chọn Export > Chọn tất cả, bao gồm cả Xenforo và các Add ons > lưu lại thành file XML.

Xong mở nó bằng Notepad++, nhấn Ctrl + F để tìm Giá trị mình cần, ví dụ như tìm câu "Upgrade Premium to download", Notepad++ sẽ nhảy đến dòng có Giá trị này, ok, giờ nhìn nó thuộc Phrase nào, copy tên Phrase rồi vào ACP search đúng nó, ở đây là do_not_have_permission, chỉnh nó như bạn muốn, save lại rồi kiểm tra lại. Bảo đảm sẽ chính xác thứ cần chỉnh :)
Phần search phrase có search giá trị mà, không cần phải export đâu bạn.

nghienvt

Gefreiter
Được Like
65
Ohayo cho mình xin một ảnh ví dụ được không bạn. Mình đang cần tính năng đó. Nhưng Xenforo 1.5.11 của mình ko thấy. Như bạn nhìn ảnh thứ hai của mình up lên ấy, không hề có tính năng search giá trị.

Đã từ lúc bắt đầu tìm hiểu & cài đặt diễn đàn Xenforo, mình rất bối rối để Việt hóa trực tiếp các câu tiếng Anh thể hiện ngoài diễn đàn & thầm ước Xenforo cho mình search thẳng giá trị được lưu trong database, mà ko được, muốn dịch thì phải chịu search hàng đống Phrase có chứa từ liên quan, và click vô từng cái tìm đúng giá trị mình cần, rất mất thời gian... :) Ví dụ như lần đầu gặp câu "Upgrade Premium to download attachment..." mình hoàn toàn ko biết nó từ Phrase nào, tìm đủ các từ trong Phrase như "Upgrade", "Premium", "download", "attachment" thì ra cả đống, và click mòn mỏi vẫn ko thể biết nó thuộc về Phrase "do_not_have_permission".

Thanks bạn!

Sửa lần cuối:

nghienvt

Gefreiter
Được Like
65
Chà, mình ngốc quá, cám ơn Ohayo nhiều nhé, chưa từng thử mục này, mình cắm đầu làm như một cái máy. Thank bạn nhiều lắm, giờ thì mình có thể tiết kiệm được vô số thời gian rồi, ngẫm mà thấy bực mình vì sao một cái đơn giản mà hay ho như vậy mình lại bỏ qua... :)

Mình xin lỗi vì đã hướng dẫn mọi người đi cách phức tạp & khó khăn hơn, do mình mới tiếp xúc được Xenforo sau gần 1 tháng, mới đầu tính nhờ VNXF thực hiện dùm diễn đàn, mà thấy mình là IT, ko tự học sau này ko control được diễn đàn thì ngáp gió, tự làm hết và vẫn đang học :).

Sửa lần cuối:

2L.Ohayo

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
835
Không có gì bạn. Cứ dần dần tìm hiểu, xenforo còn nhiều cái hay lắm :=D

nghienvt

Gefreiter
Được Like
65
Với cách Search giá trị trực tiếp này, trong một đêm mà mình đã hoàn tất Việt hóa trên 95% những gì hiển thị ra diễn đàn, kể cả các thông báo popup liên quan, 10% còn lại là "chưa biết khi nào nó xuất hiện" với người dùng nên chừa hờ. Mình đã mất cả tuần để dịch thật mệt mỏi mà luôn sót lại linh tinh. Phải nói là điều kỳ diệu đã xảy ra bữa nay. Đi một ngày học một sàng khôn thật :)

• Like
Reactions: THB

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian