Tại sao lượng người truy cập ít lại nhanh tăng rank alexa

sukoro

Corporal
Được Like
107
Mình có chút thắc mắc ngớ ngẩn, là mình thấy lượng người truy cập vào vnxf.vn ít hơn rất nhiều lượng người truy cập vào website mình( khoảng 6000/ ngày trung bình ), nhưng website mình thì rank đì đẹt mãi không lên đc còn vnxf.vn thì lên nhanh kinh khủng? Các bác có bí quyết gì chỉ giúp mình với! đây website mình gồm cả web lẫn forum http://ketoanclub.vn, nhờ các bạn test giúp mình với ( Mình không phải đặt back link hay spam link, mà mình thực sự mong muốn mọi người chỉ giúp mình với !)

• Like
Reactions: THB

Coolboyhn

MasterCorporal
Được Like
236
Chắc chơi auto gì đó hoặc mua visit thôi, chứ coi thông số ảo vãi

• Like

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
Nếu mình không nhầm Alexa tính theo traffic và time on site. Và VNXF thì time on site khá cao :D
Site của bác thớt có vấn đề gì không vậy time on site trên alexa ảo nòi. Bác xem Analytics của bác xem dc 28p time on site không :3
Mà site của bác có nội dung mấy đâu. Forum thì ít bài. Sao time on site cao như vậy dc :D

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Chắc chơi auto gì đó hoặc mua visit thôi, chứ coi thông số ảo vãi
chào bác. bác làm "thầy" thì tốt nhỉ?
vnxf là hoàn toàn tự nhiên, ko mua, ko auto nha. bác biết mua ở đâu? auto thế nào? chỉ cho ae nha.
1. auto ko biết cách làm.
2. 4rum chưa có cái gì để thu lại thì tiền đâu mà mua? tiền chứ ko phải giấy.
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
lý do quan trọng nhất: alexa chỉ xem cho vui. nó ko có ý nghĩa gì nha bạn.
Lời khuyên:
hãy tập trung vào nội dung cho đa dạng và phong phú. sp mem nhiệt tình, tương tác bài viết nhiều là ok.
còn mấy thứ như alexa,pr, da,pa... cũng chỉ là cỡi ngựa xem hoa thôi. (vì dùng tiền mua được. Cái gì ko mua đc bằng tiền thì mua bằng rất nhiều tiền.)

Coolboyhn

MasterCorporal
Được Like
236
chào bác. bác làm "thầy" thì tốt nhỉ?
vnxf là hoàn toàn tự nhiên, ko mua, ko auto nha. bác biết mua ở đâu? auto thế nào? chỉ cho ae nha.
1. auto ko biết cách làm.
2. 4rum chưa có cái gì để thu lại thì tiền đâu mà mua? tiền chứ ko phải giấy.
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
lý do quan trọng nhất: alexa chỉ xem cho vui. nó ko có ý nghĩa gì nha bạn.
Lời khuyên:
hãy tập trung vào nội dung cho đa dạng và phong phú. sp mem nhiệt tình, tương tác bài viết nhiều là ok.
còn mấy thứ như alexa,pr, da,pa... cũng chỉ là cỡi ngựa xem hoa thôi. (vì dùng tiền mua được. Cái gì ko mua đc bằng tiền thì mua bằng rất nhiều tiền.)
Tớ ko dính dáng gì tới thày, tớ ko là thày, làm ơn đừng nói thế oan cho các bậc làm thày.

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
thầy là thầy phán tùm lum. chứ ko phải thầy dậy học đâu.:=D

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
vnxf đúng là time on site rất cao ^^ Có thể nói vnxf thành 1 sân chơi chung cho các webmaster xenforo rồi, nên việc rank cao cũng là điều dễ hiểu, vì nhiều người vào, lại còn vào lâu nữa, tự khắc rank sẽ lên.

• Like

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
vnxf đúng là time on site rất cao ^^ Có thể nói vnxf thành 1 sân chơi chung cho các webmaster xenforo rồi, nên việc rank cao cũng là điều dễ hiểu, vì nhiều người vào, lại còn vào lâu nữa, tự khắc rank sẽ lên.
Alexa nó có những thuật toán cũng như tiêu chí đánh giá thư hạng của nó. Mình cứ phát triển nội dung tốt là được rồi.

• Like

Minh Đức

Gefreiter
Được Like
43
Em chẳng quahên tâm gì đến alexa gì đó vì em không biết :D
Vậy chỉ số thế nào là chuẩn nghe các bác em gõ thử thấy số này là gì vậy ạ

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF