Tên tiếq Việt của bạn là gì?

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Tranh thủ ăn theo phong trào đặt tên tiếng Việt theo cuốn sách Ngôn ngữ ở Việt Nam – Hội nhập và phát triển của PGS.TS Bùi Hiền của cư dân mạng, mình vừa lập website Tiếng Việt Mới (mục đích vui là chính), mình tự code dựa vào wordpress. Đây là công cụ nhỏ chuyển đổi chữ tiếng Việt, chữ quốc ngữ ra cách viết mới được đề xuất (nhưng còn lâu mới được thông qua :v). Các bạn vô xem tên mình được viết như thế nào nhé. Mà TS này cũng hay thật, tên của ông không bị đổi chữ nào :))

Tên của mình là: Cịn' An' Tuấn
THB: Cần Huy Bìn'
PVS: Fan Vĩn' San

Ai nữa nhỉ...

Mời mọi người ghé thăm: http://tiengvietmoi.fun

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
đau cái đầu mõi cái lưỡi,
cho học cái này chắc mấy đứa teen học nhanh. mình chắc chuyển qua dùng tiếng anh luôn. bỏ luôn tiếng việt.

ký tên: Cần Huy Bìn'

xenmax

Private
Được Like
47
Bình cảm động xiết chặt San vào lòng. Đây là lần đầu tiên Bình gặp trục trặc lớn và khó có lối ra như vậy. Sau đó San ôm chặt Bình và cả 2 cùng khóc.
:( dựa trên một câu chuyện có thật. trong câu truyện trên Bình và San là 2 đứa bạn thân, San gặp vướng mắc trong cuộc sống và anh không thể giải quyết được. Trong lúc đó Bình đã đến an ủi và khóc cùng bạn. "nếu 1 ngày bạn muốn khóc hãy điện thoại cho tôi, tôi có thể sẽ không làm cho bạn cười nhưng chắc chắn tôi sẽ khóc cùng bạn." Hãy sử dụng tiếng việt mới để kể lại câu chuyện cảm động trên
Bìn' kảm dộq xiết cặt San vào lòq. Dây là lần dầu tiên Bìn' gặp cụk cặk lớn và xó kó lối za n'ư vậy. Sau dó San ôm cặt Bìn' và kả 2 kùq xók
tía má bà con làng nước ơi............
ST

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
công trình 20-30 năm đó. các bác là 1 đám...... ko đc ném đá. hiii
Tiến Sĩ khoa Ngữ Văn Đoàn Hương phát biểu gây sốc:
" Phải có những nhà khoa học định đoạt, chứ không thể nào để một đám Quần Chúng không hiểu gì cả ào ào vào ném đá, đó là đám chưa văn hoá "
Nói dân là "đám quần chúng chưa văn hóa" ngay trên sóng truyền hình quốc gia

Sửa lần cuối:

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
Cãi nhau làm gì, đem dịch bản Tuyên ngôn độc lập dán trước cửa nhà hắn. Xem ngày mai lão có bị bắn bỏ hay không là biết ngay!

Người đăng Chủ đề tương tự Diễn đàn Trả lời Ngày đăng
Blue Cà phê - Giao lưu VNXF 35