Thăm dò ý kiến về hosting dùng cho xenforo

Khắc Nam

Corporal
Được Like
96
Chào cả nhà ,

Bên cty mình chuyên cung cấp hosting vps mình mở topic thăm dò nhu cầu sử dụng hosting ở Việt Nam còn vướng mắc điều gì ạ . ở đây mình sẽ nêu ra vài vướng mắc cơ bản các bạn hãy bình luận về vướng mắc của mình gặp phải nhé . nếu ý kiến hay sẽ được free 1 hosting 1 Năm nhé .

Một vài ví dụ dưới đây .

+ Về giá quá mắc .
+ Về dung lượng quá ít .
+ Tốc độ quá chậm .
+ Cpanel quản lý quá kém ( cpanel yêu thích của bạn là gì )
+ Băng thông ít .

Xin cảm ơn .

hardcore

Sergeant
Được Like
374
Trước tiên giá khá mắc bị cấm đủ điều:cấm chatbox,ẩn thống kê với khách,không được dùng quá 25% CPU,blah blah
Dung lượng thì vừa.Cpanel thì ổn.Băng thông thì cũng được.

L

Lê Thanh Giảng

Khách VNXF
Chào cả nhà ,

Bên cty mình chuyên cung cấp hosting vps mình mở topic thăm dò nhu cầu sử dụng hosting ở Việt Nam còn vướng mắc điều gì ạ . ở đây mình sẽ nêu ra vài vướng mắc cơ bản các bạn hãy bình luận về vướng mắc của mình gặp phải nhé . nếu ý kiến hay sẽ được free 1 hosting 1 Năm nhé .

Một vài ví dụ dưới đây .

+ Về giá quá mắc .
+ Về dung lượng quá ít .
+ Tốc độ quá chậm .
+ Cpanel quản lý quá kém ( cpanel yêu thích của bạn là gì )
+ Băng thông ít .

Xin cảm ơn .
một điều đánh giá rất khách quan đó là:
vẩn chưa đáp ứng như cầu của sinh viên khi mới bước chân vào làm web.
đa số người dân việt nam thì thích giá rẻ
nên em có ý kiến thể này
băng thông, supdomain, add domain, giao diện, tốc độ thì ok và rất phù hợp với giá.
nhưng còn về dung lượng
theo em nghỉ thì dung lượng chỉ có vài trăm MB thậm chí là vài GB thì không đáng kể đối với nhà cung cấp nên em đề nghị nâng cấp dung lượng là phù hợp nhất
về việc sử dụng ram hay gì gì đó thì jhost làm rất tốt
em rất tin dùng jhost, hjhj chỉ có dùng gói free thôi tại gì dung lượng ít quá với lại đầu tư số tiền đó không phải nhỏ đối với em.
đa số những người sử dụng host điều là những người trẻ mới bước chân vào nghề, còn VPS thì là những người thành đạt họ có kinh phí
niếu hướng đến sinh viên thì tất cả điều kiện điều hợp lí nhưng em xin nhắc lại dung lượng có ít thật đó
lại phải mua thêm tiền đâu mà trả, với lại vấn đề thời gian rất áp lực với người làm web như em
muốn được yên không phải nghỉ ngợi hay lo lắng vấn đề về hosting là điều mà người làm web luôn cần
em không phủ nhận là bên đó hổ trợ rất tích cự. nhân viên ăn nói cẩn thận. anh xem lại rồi duyệt dùm em
em thì không ước mơ cao sang để mua host ở đó đâu, tiền không đủ ăn nữa là.
anh em ai củng đọc được startut hom bửa rồi thấy ngại quá giờ không biết dấu cái mặt đi đâu
chắc vài hôm em gác kiếm quá. :D
chúc anh đắt hàng

Khắc Nam

Corporal
Được Like
96
một điều đánh giá rất khách quan đó là:
vẩn chưa đáp ứng như cầu của sinh viên khi mới bước chân vào làm web.
đa số người dân việt nam thì thích giá rẻ
nên em có ý kiến thể này
băng thông, supdomain, add domain, giao diện, tốc độ thì ok và rất phù hợp với giá.
nhưng còn về dung lượng
theo em nghỉ thì dung lượng chỉ có vài trăm MB thậm chí là vài GB thì không đáng kể đối với nhà cung cấp nên em đề nghị nâng cấp dung lượng là phù hợp nhất
về việc sử dụng ram hay gì gì đó thì jhost làm rất tốt
em rất tin dùng jhost, hjhj chỉ có dùng gói free thôi tại gì dung lượng ít quá với lại đầu tư số tiền đó không phải nhỏ đối với em.
đa số những người sử dụng host điều là những người trẻ mới bước chân vào nghề, còn VPS thì là những người thành đạt họ có kinh phí
niếu hướng đến sinh viên thì tất cả điều kiện điều hợp lí nhưng em xin nhắc lại dung lượng có ít thật đó
lại phải mua thêm tiền đâu mà trả, với lại vấn đề thời gian rất áp lực với người làm web như em
muốn được yên không phải nghỉ ngợi hay lo lắng vấn đề về hosting là điều mà người làm web luôn cần
em không phủ nhận là bên đó hổ trợ rất tích cự. nhân viên ăn nói cẩn thận. anh xem lại rồi duyệt dùm em
em thì không ước mơ cao sang để mua host ở đó đâu, tiền không đủ ăn nữa là.
anh em ai củng đọc được startut hom bửa rồi thấy ngại quá giờ không biết dấu cái mặt đi đâu
chắc vài hôm em gác kiếm quá. :D
chúc anh đắt hàng
Tài khoản e active mấy cái rồi mà .

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
sự thật mất lòng nha bác @Khắc Nam . hii. vì có dùng host free để test addon trên tên miền tk.
đôi điều đánh giá như sau:

+ Về giá quá mắc .(với mình thì giá cạnh tranh 25k/1 tháng ok, các cty khác cũng thế thôi)
+ Về dung lượng quá ít . ( nâng cấp 500mb là tương đối hợp với xenforo. cái này mấy cty khác chỉ 200-300MB, cái này ưu điểm, sẽ cạnh tranh tốt)
+ Tốc độ quá chậm .( cái này đúng chậm, up file cài xenforo mà cả giờ chưa xong, ngồi đợi mỏi mòn. Cái này bên hostvn ok lắm, 15min là lâu nhất. hay do mình dùng free nên giới hạn? Nhưng khi cài xong load site cũng ok)
+ Cpanel quản lý quá kém ( cpanel yêu thích của bạn là gì ) (dùng cpanel thì ok, mình thích thằng này)
+ Băng thông ít . (băng thông chưa chú ý lắm, vì mem forum còn ít,hiii)

P/S: vui vui.:D:D:D
nếu ý kiến hay sẽ được free 1 hosting 1 Năm nhé .
cái này mình muốn thêm con số "0" nữa được ko? hii ( nghĩa là 10 năm cho site giaoductuonglai.com. hiiii)

hoangmanhtran

Corporal
Được Like
104
Giá bên Jhost vẫn mắc, ko mang tính cạnh tranh chiều. Hiện nay có rất nhiều cty khác giá rẻ hơn bên anh và hay km như Hostvn, Ftech,... Hình thức thanh toán ở bên anh quá nghèo nàn, chí ít thì cx thêm thanh toán Online, BK, NL, Paypal đằng này bên anh lại có mỗi chuyển khoản. Cuối cùng là nhìn giao diện trang chủ của bên anh cx chưa thật sự hấp dẫn trong mắt em. :D

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom