[THẢO LUẬN] Thời Facebook lên ngôi, đâu là giải pháp để lôi kéo người dùng ở lại diễn đàn

tuna

Sergeant
Được Like
276
Như các bác biết Facebook bây giờ là bá chủ rồi, các hình thức forum bây giờ người dùng có vẻ không mặn mà cho lắm. Ngoại trừ các diễn đàn có tiếng và lâu năm. Đây thực sự là vấn đề khó cho những người mới bắt đầu làm diễn đàn, bởi vì khi không có sự tương tác giữa các thành viên thì rất khó để phát triển (ngoài trừ đi theo kiểu trang tin).

Do đó mình lập topic này để ae thảo luận, đề xuất các ý tưởng nhằm giữ chân người dùng lại mới 4rum của mình. Ví dụ một số hình thức như đăng ký thành viên mới xem được link, like tối thiểu mấy bài viết mới được đăng bài,... liệu có hiệu quả trong thời điểm hiện tại, bla bla.

Mời ae thảo luận :)

PYX

Private
Được Like
15
mình nghĩ nên kết hợp, fb chủ yếu giao lưu và đi link, nội dung chuyên sâu thì để trên 4r
cái quan trọng là định hướng phát triển và thành phần nhân sự :D

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
Thời buổi này là thời buổi của thông tin, cái gì cũng ngồn ngộn có sẵn trên mạng. Một cú bấm chuột là toàn bộ bài viết của bạn sẽ được đăng trang trọng ở trang người ta!

Hướng đi là thứ quan trọng nhất, chưa ai làm thì mình sẽ không có đối thủ bước đầu. Có người làm rồi, mình vào cạnh tranh thì phải nhìn tiếp vào nhân sự.

Sở hữu một dàn nhân sự sẵn sàng đáp ứng đủ nhu cầu phát sinh sẽ giúp bạn trụ được, cho đến lúc bạn xác định được hướng đi tiếp theo, xác định được thế mạnh của mình so với đối thủ => quay về bước 1 + đã có kinh nghiệm đánh đấm. Lúc này mới xoáy mạnh vào nội dung thế mạnh => có mem tương tác từ đây!

Những thứ bạn đang định làm, giấu link, like => show nội dung, bla...bla, chỉ càng làm khách biến khỏi trang của bạn nhanh hơn. Trừ phi thông tin họ muốn kiếm chỉ có duy nhất ở trang của bạn!

Độc quyền thì mới có quyền! :)

kangdragon

Private
Được Like
1
Thật sự là lâu rồi mình mới sử dụng forum, cảm giác vẫn tuyệt vời như thế nào đó.

• Like
Reactions: THB

phongvan1004

Private
Được Like
1
Một câu hỏi tương tự từ phía mình, mong nhận được những sự giải đáp

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
mình thì ít dùng fb, chỉ dùng cho pr web là chủ yếu.
web và 4rum muôn năm. hiii

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Mình nghĩ thời gian tới Xenforo sẽ phát triển theo hướng nửa diễn đàn nửa bán hàng, ví dụ điển hình là khả năng thanh toán của XF2 đã tốt hơn rất nhiều.

Một hướng đi tiềm năng ?

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ