Help Thêm cột cho Addon thống kê VIETXF

wapvietad

Private
Được Like
17
Mình thấy Addon thông kê của [VietXF] - Advanced Forum Statistics rất hay và đẹp đang được rất nhiều người dùng. Nhưng so với Addon VT.Lai-Block Bad Word thì nó lại thiếu rất nhiều chức năng.

- Hình ảnh addon của VietXF :

mod-png.7626.html
- Hình ảnh Addon Addon VT.Lai-Block Bad Word :
yeu-cau-png.7625.html
Như hình ảnh ở trên chúng ta thấy addon thống kê của VietXF tuy đẹp nhưng lại thiếu mất mấy cột Thời Gian, Lượt Xem, Trả Lời, Chuyên Mục....

Ý tưởng : Nhằm mục đích giảm thiếu thời gian quản lý SPAM trên diễn đàn ( Đăng sai BOX, đăng nhiều bài viết) chỉ bằng việc sử dung Addon thống kê.
Vì vậy mình muốn Addon thống kê [VietXF] - Advanced Forum Statistics có thêm các cột Chuyên Mục, Thời Gian, lượt xem, trả lời để tiện sử dụng quản lý SPAM diễn đàn.

Lợi ích của ý tưởng :

• Thừa hưởng các chức năng, tiện ích đẹp mắt của VietXF
  • Thêm cột chuyên mục : bạn chọn số lượng bài hiển thị là 100, 200... bạn cần chỉ ngồi ở phần thống kê để check những bài viết đăng SAI BOX và trùng tiêu đề ...
Có bác nào có cách nào, hay là có ý tưởng nào thêm mấy cột kia và Addon thì xin hướng dẫn mình với.
Mình xin cảm ơn !

• Like
Reactions: THB

CNTT01

Snow Flower ✔
Được Like
686
link web có cái này,mình quên cái này rùi.

Shinji

Gefreiter
Được Like
57
Mình cũng thích cái Vtlai cơ mà cái đó vào bằng điện thoại thì lại lỗi :~
Cái VXF giống mấy cái forum teen hồi xưa bên vbb :))

• Like
Reactions: THB

Cyentruk

Gefreiter
Được Like
102
Bạn thớt có ý tưởng giống mình vì mình cũng đang xài cái Statistics của VXF và thấy rất ổn, ko có cớ thay cái mới. Vì vậy mình mày mò mod thêm 1 cột thời gian (vì nhu cầu chỉ có vậy) và mình sẽ hướng dẫn cách mò cho những bạn nào cũng mù mờ code như mình.

Bước 1

Đầu tiên, bạn sử dụng công cụ Inspect Element (chuột phải > chọn Inspect Element với Chrome hoặc F12) trỏ thẳng vào bảng thống kê để xem code. Bạn sẽ phát hiện ra bản chất của bảng thống kê là việc lặp đi lặp lại của các dòng, có nghĩa là chúng ta chỉ cần chỉnh sửa định dạng của 1 dòng thì sẽ áp dụng thành cột cho toàn bảng thống kê.

OK, mình định thêm 1 cột mà cột đó sẽ có cùng định dạng với cột "người gửi". Bạn sẽ F12 lên cột "người gửi" xem nó đang thuộc class có tên là gì? Kết quả:

Mã:
<div class="VietXfAdvStats_SectionItemBlock VietXfAdvStats_SectionItemInfo VietXfAdvStats_ThreadPoster">
        <a href="members/boycehunter.14518/" class="username" dir="auto">BoyceHunter</a> 
    </div>

Bản chất của các template trong XenForo được viết bằng code HTML + các thành phần tùy biến để hiển thị theo ngữ cảnh phù hợp theo người dùng nhưng đa số tên các class sẽ luôn là cố định để tạo style theo CSS. Vì thế, sau khi đã có đoạn code thì việc tiếp theo chúng ta sẽ vào tìm kiếm những template nào có nội dung chứa tên class là tương đối dễ dàng. Bạn qua bước tiếp theo.

Bước 2
Vào Admin CP > Appearance > Search Templates > Dán đoạn "VietXfAdvStats_SectionItemBlock VietXfAdvStats_SectionItemInfo VietXfAdvStats_ThreadPoster" vào ô "Template Contains" (nhớ để ý đang ở style nào) > Kết quả "VietxfAdvStats_threads_recent" là template chứa đoạn code trên.

Bước 3
Vào trong template soi thì mình thấy đoạn code dưới đây chính là code gốc để phát sinh ra đoạn code ở trên khi view qua F12

Mã:
<div class="VietXfAdvStats_SectionItemBlock VietXfAdvStats_SectionItemInfo VietXfAdvStats_ThreadPoster">
        <xen:username user="$thread" rich="true" />  
    </div>

Như ý tưởng ban đầu, mình sẽ copy toàn bộ đoạn code này và sẽ thay đoạn "<xen:username user="$thread" rich="true" />" bằng đoạn hiển thị thời gian + rồi sửa 1 chút tên class "VietXfAdvStats_ThreadPoster" cho nó khác class để dễ CSS, ra đoạn này:

Mã:
<div class="VietXfAdvStats_SectionItemBlock VietXfAdvStats_SectionItemInfo VietXfAdvStats_ThreadPostDate">
        <code hiển thị thời gian /> 
    </div>
    </div>

Cơ mà mình ngu, méo biết code thời gian viết ntn. OK, đi chôm vậy :D

Bước 4
Thử dạo vòng quanh trong forum, chỗ nào có hiển thị thời gian gửi cuối thì F12 vào đó xem code nó như nào. Mình nghĩ tới danh sách chủ đề trong từng Box, mỗi chủ đề đều có ghi thời gian gửi bài cuối. F12 vào đó mình thấy:

Mã:
<abbr class="DateTime" data-time="1451756410" data-diff="1325" data-datestring="Jan 3, 2016" data-timestring="12:40 AM" title="Jan 3, 2016 at 12:40 AM">22 minutes ago</abbr>

OK, mình lại chơi trò như bước 1&2. Kết quả là soi được đoạn code thời gian trong template nào đó như này:

Mã:
<xen:=Datetime time="$thread.lastPostInfo.post_date />

Thay cho đoạn code thời gian ở trển thành ntn:

Mã:
<div class="VietXfAdvStats_SectionItemBlock VietXfAdvStats_SectionItemInfo VietXfAdvStats_ThreadPostDate">  
        <xen:datetime time="$thread.lastPostInfo.post_date /> 
    </div>
    </div>

Bước 5

Test thôi!!! Kết quả hiển thị không đúng ý, sau khi mày mò 1 hồi thì mình sửa lại ntn, cũng ko nhớ là đã tìm ở đâu nhưng KQ đúng ý. Code cuối cùng là vầy:

Mã:
        <xen:datetime time="$thread.last_post_date" />  
    </div>
    </div>

Kết luận
Trên đây mình chia sẻ cách mình mò ra được vấn đề bằng phương pháp kết hợp Inspect Element + Tìm kiếm. Với cách này mình cũng mod đc khá nhiều thứ mà không cần phải sử dụng tới addon. Mong giúp ích được cho những bạn không chuyên mà thích mò như mình. :D

Sửa lần cuối:

Lil.Tee

Private
Được Like
3
@Cyentruk Hello anh, lại gặp a ở đây :D.
Bài viết của a rất hay :D.
Nay em chia sẻ cho a một số cái để gọi thông tin ra rồi anh chỉnh cho phù hợp nhé :D
Lấy số like để hiển thị ra:
Mã:
{xen:number $thread.first_post_likes}
Lấy số lượt reply của chủ đề
Mã:
{xen:number $thread.reply_count}
Lấy số lượt xem
Mã:
{xen:number {$thread.view_count}}
Lấy tên forum của bài viết
Mã:
        <a href="{xen:link 'forums/{$thread.forum_id}/'}" title="{$thread.forum_title}" class="Tooltip">{xen:helper wordtrim, {$thread.forum_title}, 28}</a>

HungTQ

Sergeant
Được Like
309
mấy năm trước cũng làm 1 bảng kiểu này và giờ kết 1 luận brivium stattics là ổn và nhiều cái hay nhất . diễn đàn mình dùng cả 2 stattics

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom