[Thông Báo 02/0415] Đặt câu hỏi trên Diễn đàn xenforo VNXF.

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Xin chào tất cả thành viên.
BQT rất vui khi nhận được sự quan tâm nhiệt tình từ các bạn. Nay BQT ra thông báo này mong các thành viên tham gia chú ý 1 số điểm sau:
1. KHÔNG đặt tiêu đề như Cứu, help, cho hỏi, làm ơn, giúp với...
Cần nêu rõ nội dung của topic.
2. Nội dung cần trình bày rõ ràng, chi tiết. ( không phải ghi như tiêu đề). Cần dùng hình ảnh và site demo để tiện sp và không mất thời gian người sp hỏi lại. vd như làm gì bị lỗi? muốn cái gì...
3.Không để link trong chữ ký hoặc bất cứ ở đâu trong bài viết liên kết tới các trang web không lành mạnh. (nhắc nhỡ và ban nick nếu tái phạm)
4. Các thành viên mới vui lòng tìm hiểu các hướng dẫn từ 4rum, tìm xem cái mình cần đã có chưa, nếu chưa có mới hỏi, hoặc làm ko được thì yêu cầu trợ giúp. Chúng tôi sẽ rất hoan nghên và hướng dẫn hết mình. (Chưa gì đã hỏi thì tốn thời gian cho người trả lời.)
5. Sau khi nhận được hướng dẫn thì vui lòng trả lời đã làm được hay chưa? (nếu làm được có thể hướng dẫn lại cho mọi người thì quá tốt.)
6. Khi trả lời thì @Nick là đc không nên reply lại sẽ làm hao tốn tài nguyên host.
===> tất cả chỉ nhắc nhở lần đầu. Lần sau ban nick ko lý do.
Trân trọng!

Sửa lần cuối:
L

Lê Thanh Giảng

Khách VNXF
Xin chào tất cả thành viên.
BQT rất vui khi nhận được sự quan tâm nhiệt tình từ các bạn. Nay BQT ra thông báo này mong các thành viên tham gia chú ý 1 số điểm sau:
1. Không để link trong chữ ký hoặc bất cứ ở đâu trong bài viết liên kết tới các trang web không lành mạnh. (nhắc nhỡ và ban nick nếu tái phạm)
2. Các thành viên mới vui lòng tìm hiểu các hướng dẫn từ 4rum, tìm xem cái mình cần đã có chưa, nếu chưa có mới hỏi, hoặc làm ko được thì yêu cầu trợ giúp. Chúng tôi sẽ rất hoan nghên và hướng dẫn hết mình. (Chưa gì đã hỏi thì tốn thời gian cho người trả lời.)
3. Sau khi nhận được hướng dẫn thì vui lòng trả lời đã làm được hay chưa? (nếu làm được có thể hướng dẫn lại cho mọi người thì quá tốt.)
4. Khi trả lời thì @nick là đc không nên reply lại sẽ làm hao tốn tài nguyên host.
Trân trọng!
em thấy củng vậy đó thôi
các forum khác củng thế mà

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Nội quy vừa mới ban ra bác @Lê Thanh Giảng này vi phạm đầu tiên.
Phần số 3 chắc là mình làm tốt nhất : hd lại ng khác (có @ người đã hd mình) :D

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
hii. thói quen thôi. Từ từ tham gia vnxf cũng sẽ @ thôi.

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
tương tự như facebook thôi :)), cố gắng tập làm quen nào!!! ;)

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
update điều khoản. các mem mới và seoer chú ý đọc cho kỹ.

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
À... cái chỗ REPLY bác @THB cái này mình thấy site của mình cũng đang bị nhiều (Riêng rep comment thì mình ok thôi vì thế sẽ nói chuyện rõ ràng hơn - bản thân mình cũng hay làm thế) nhưng rep cả topic có hình dài cả ngàn từ (trong khi ai cũng đọc hết rồi) thì mình cũng khá bực mình. Cái này có cách nào phân quyền không cho trích dẫn nội dung #1 được không nhỉ ???

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Uhm nhỉ ? chưa nghĩ vấn đề này.

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Uhm nhỉ ? chưa nghĩ vấn đề này.
Bác @THB nghiên cứu ẩn hoặc xóa nút "trả lời" trong bài đầu tiên của thread (giống như tự động chèn "nội dung" vào bài viết đầu tiên của mỗi bài viết vậy ạ) 8-| ?

• Like

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Kịch liệt phản đối ý 6. Không cần phân tích cho lắm, thậm chí site hoạt động hàng chục năm thì lượng text chả là bao (nếu đem so với hình và zip). Cái trích dẫn nó thể hiện đúng nội dung, người đọc dễ hiều. BQT nên xem xét lại.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom