Help Tư vấn Google index không đúng theo yoast seo

hap53144

Private
Được Like
8
Em đăng topic vào đây, em người mới, nếu sai, Mod move về đúng vị trí nha!
Đầu tiên mình biết giờ Google đa số tự động thay đổi tiêu đề cho phù hợp!
Ví dụ tiêu đề cũ (cách đây 4 tháng) mình là A
Và tiêu đề mới đã thay đổi 4 tháng trước là B
Nhưng mình gặp vấn đề như sau: Đó là khi viết xong một bài viết, mình sẽ chỉnh thẻ Titles và thẻ mô tả của Yoat SEO (đương nhiên, mình thì không máy móc, bởi mình thích sự tự nhiên, vậy thôi), mình chỉ chỉnh riêng Titles cho vừa đủ và có màu xanh bên dưới; Google nó lại index [Titles] - A mà không phải là [Titles] - B, mặc dù đáng lẽ ra là chỉ có [Titles] tại vì chỉnh đủ trong Yoast SEO rồi! Vậy là sao?
Mình có test thử website khác bằng cách viết bài rồi chỉnh Titles chỉ có màu xám - có nghĩa là rất ngắn mà Google vẫn index giống hệt như trong Yoast SEO. Bực quá, web test thì index OK, còn website chính thì bị như vậy! mình đã kiểm tra kỹ Titles trong cả setting và Yoast thì không có vấn đề gì!
Yoast mình luôn updates mới nhất - Mong ai đi qua, giúp đỡ mình với!

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
cái này là bên wp mà ta?
chắc từ từ nó cập nhật

hap53144

Private
Được Like
8
cái này là bên wp mà ta?
chắc từ từ nó cập nhật
Bạn ơi cho mình hỏi thêm!
Khi mình gỡ Yoast và remove khỏi mục Plugins - và mình đồng loạt xóa cache trên Chrome và WP Rocket & Cloudflare trên Web!
Sau đó mình re-install lại thì các mục mình chỉnh sửa vẫn y như cũ!
Có cách nào cho Yoast SEO nó mặc định - mới tinh như lần đầu cài không?

tuna

Sergeant
Được Like
276
Bạn ơi cho mình hỏi thêm!
Khi mình gỡ Yoast và remove khỏi mục Plugins - và mình đồng loạt xóa cache trên Chrome và WP Rocket & Cloudflare trên Web!
Sau đó mình re-install lại thì các mục mình chỉnh sửa vẫn y như cũ!
Có cách nào cho Yoast SEO nó mặc định - mới tinh như lần đầu cài không?
Bạn sang diễn đàn về WP hỏi chứ đây là 4rum về Xenforo thì sao mà giúp đc cho bạn, hỏi cũng vô ích thôi

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
cách dễ nhất là Set default lại sau khi cài mới Yoast SEO :D

Yoast SEO có rất nhiều mục chỉnh sửa tối ưu SEO: index, bài viết, category... Bạn xem lại có cấu hình thiếu chỗ nào hay không ? Trường hợp hay gặp là chỉnh sửa hàng loạt 1 title như ABC, nhưng chỉnh từng bài viết lại kiểu khác như XYZ, thành ra nó ko đồng bộ và gặp lỗi sẽ index title đc chỉnh sửa trước.

Ngoài ra, có thể do title A được cập nhật trc, title B cập nhật sau, nên A sẽ đc index trước B ==> sửa qa B thì submit lên cho index, tối ưu tốt khoảng 1-2p sẽ đc index lại với title B.

=>>Yoast SEO qá nhiều chức năng, rối rắm =))

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom