Help URL không dấu cho diễn đàn Xenforo

Bon

MasterCorporal
Được Like
255
Ko được nữa thỳ backup đếm về teamview cho thử

2-tek

MasterCorporal
Được Like
278
Làm gì rối thế, mấy bác chỉ gì lung tung xèng zậy, cái này là do chưa bật mod Friendly thôi mà:,

@Harry Potter
Options => Basic Board Information => Index Page Route chỉnh lại thành 1 / => Tick chọn Use Full Friendly URLs và Romanize Titles in URLs

Home => Route Filters set lại định dạng, ví dụ forums/ = 4r/

Nếu bạn chạy VPS nginx thì vẫn set như vậy và edit một số thứ trong nginx.conf, mà bạn chạy nginx hay apache! Mỗi cái có cách mod rewrite file config webserver khác nhau!

Sửa lần cuối:

Harry Potter

Private
Được Like
25
Làm gì rối thế, mấy bác chỉ gì lung tung xèng zậy, cái này là do chưa bật mod Friendly thôi mà:,

@Harry Potter
Options => Basic Board Information => Index Page Route chỉnh lại thành 1 / => Tick chọn Use Full Friendly URLs và Romanize Titles in URLs

Home => Route Filters set lại định dạng, ví dụ forums/ = 4r/

Nếu bạn chạy VPS nginx thì vẫn set như vậy và edit một số thứ trong nginx.conf, mà bạn chạy nginx hay apache! Mỗi cái có cách mod rewrite file config webserver khác nhau!
em dùng VPS nginx bác ạ. sửa như bác nói vẫn bị ạ.
bác cho em cái edit file .conf mẫu của bác với.

hardcore

Sergeant
Được Like
374
Nếu bạn muốn chạy ổn định xenForo thì theo mình bạn nên cài hocvps vì nó hỗ trợ rất tốt xenForo

2-tek

MasterCorporal
Được Like
278
em dùng VPS nginx bác ạ. sửa như bác nói vẫn bị ạ.
bác cho em cái edit file .conf mẫu của bác với.

Chạy LEMP + Memcache + OpCache với Varnish nhé, nhiu đó là đủ! Không nên cài theo hocvps, script đấy chỉ phù hợp wordpress, còn xenforo thì không có tác dụng đâu! Ngay cả thạch phạm chỉ cũng tào lao luôn nhé! Bọn nó chỉ chuyên wordpress!

PM facebook nhé! https://www.facebook.com/thesilencelive/

Vì mình cấu hình file config nhiều thứ, mình phải xem file bạn như nào và vps cài cái gì rồi mới mod cho bạn được!

Harry Potter

Private
Được Like
25
Vẫn không được bác ạ. Cái hocvps trước e cũng cài rồi nhưng gặp lỗi nên h e chưa muốn reset server để làm lại.
Chạy LEMP + Memcache + OpCache với Varnish nhé, nhiu đó là đủ! Không nên cài theo hocvps, script đấy chỉ phù hợp wordpress, còn xenforo thì không có tác dụng đâu! Ngay cả thạch phạm chỉ cũng tào lao luôn nhé! Bọn nó chỉ chuyên wordpress!

PM facebook nhé! https://www.facebook.com/thesilencelive/

Vì mình cấu hình file config nhiều thứ, mình phải xem file bạn như nào và vps cài cái gì rồi mới mod cho bạn được!
Em add friend bác bên FB rồi ạ. Nhờ nốt bác nếu không được nữa có khi phải làm lại cái hocvps thôi.

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,529
Chỉ hỏi bạn 2 câu thôi: Trong folder cài đặt XenForo (ngang với folder library) có file .htaccess chưa? Khi bạn cài những mã nguồn khác như Wordpress nó rewrite link được không?

Harry Potter

Private
Được Like
25
Chỉ hỏi bạn 2 câu thôi: Trong folder cài đặt XenForo (ngang với folder library) có file .htaccess chưa? Khi bạn cài những mã nguồn khác như Wordpress nó rewrite link được không?
Cám ơn bác.
1. Em có file .htaccess rồi bác ạ. Nhưng server em dùng nginx chứ ko dùng Apache ạ.
2. Em chưa cài mã nguồn khác. Em mới cài xenforo lên thôi ạ.

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,529
Thế thì vấn đề từ config vps rồi nhỉ, bác @2-tek sẽ giúp được bạn :)

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom