Hướng dẫn Xin các bạn giúp đỡ cách rút gọn url?

vietvanttag

Private
Được Like
3
Chào các bạn!
Mình là newbie về làm web nên rất gà về mọi thứ. Mình cũng đã tham khảo rất nhiều bài viết trên các diễn đàn làm web và cuối cùng cũng tạo được 1 web cá nhân với source của Xenforo được tải trên trang vnxf.vn phiên bản mình đang dùng là 5.1.8.
- Nhưng có 1 vấn đề mà mình không giải quyết được là cách rút ngắn lại url của trang web. Mình cũng đã tham khảo cách dùng file .htacess nhưng không làm được.
- Vấn đề của mình như sau: khi mình đánh địa chỉ trang web vào trình duyệt thì không vào thẳng forum mà nó hiện như sau:

s!Ar-ijVRTpnb5gtF2Z_66jdKq7pUiGg
Mình xin các bạn hướng dẫn (chi tiết tí nha :)) cách vào thẳng luôn mà không phải click vào chữ forums như trong hình heart~~
Xin cảm ơn các bạn!

• Like
Reactions: THB

toanthayviet

Private
Được Like
9
  • Like
Reactions: THB

toanthayviet

Private
Được Like
9
1 là toàn bộ source xen bỏ vào trong public_html còn nếu bác định bỏ source vào trong 1 thư mục thì ở public_html tạo file index.html chuyển hướng vào || htacc.
Kiểm tra trong option basic..info xem có cài địa chỉ đúng chưa.
Thanks bác nha! Mình để source Xenforo trong thư mục forums nên nó vậy. Giờ tạo file index.html xong thì chạy thẳng vào web luôn ^^
Mà Bác cho em hỏi thêm vấn đề tương tự nha ^^
Là tuy vào thẳng được nhưng trên thanh địa chỉ web vẫn hiện phía sau là: tenweb.com/forums/index.php . Có cách nào bỏ luôn phần forums/index.php được không vậy? Nếu được xin Bác hướng dẫn cho em flower~~

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,681
Bạn vào Basic Board Information ở mục Index Page Route nhập là: forums/
Sau đó kéo xuống dưới cùng là tích vào ô: Use Full Friendly URLs
Chúc bạn thành công.

toanthayviet

Private
Được Like
9
Bạn vào Basic Board Information ở mục Index Page Route nhập là: forums/
Sau đó kéo xuống dưới cùng là tích vào ô: Use Full Friendly URLs
Chúc bạn thành công.
Thanks bạn flower~~
Mà chỉ mất được cái index.php thôi. Chắc do mình cài Source Xenforo vào thư mục forums nên mới vậy quá. hihi

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom