xin hỏi cách không cho thành viên post bài trong mục Tin Tức.

Ken Điên

Private
Được Like
21
như tiêu đề các bác cho e hỏi cách không cho thành viên post bài trong mục tin tức, vì post vào trong đó sẽ chạy ra trang chủ. e muốn chỉ có admin và mod mới đc đăng thôi.

• Like
Reactions: THB

2L.Ohayo

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
835
Applications > Display Node Tree > Mục tin tức của bạn để ý sang bên phải có chữ Permissions, click vào đó, tiếp theo click vào Registered, ở phần forum permissions để ý dòng Post new thread, check vào cột Never (cột màu đỏ), click Update Permissions. Xong.

Ken Điên

Private
Được Like
21
Applications > Display Node Tree > Mục tin tức của bạn để ý sang bên phải có chữ Permissions, click vào đó, tiếp theo click vào Registered, ở phần forum permissions để ý dòng Post new thread, check vào cột Never (cột màu đỏ), click Update Permissions. Xong.
mình vừa thử, check xong mình là ban quản trị cũng k cho post luôn, mất tiêu cái khung "Đăng chủ đề mới"

• Like

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
thì bạn vào set quyền cho ban quản trị nữa :D, ko set thì thôi, khi set thì phải set đủ :D

• Like

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,688
hoặc bạn cũng có thể set bên xenportal là chỉ có bài viết của group admin mới có thể đưa ra trang chủ :D

Ken Điên

Private
Được Like
21
hoặc bạn cũng có thể set bên xenportal là chỉ có bài viết của group admin mới có thể đưa ra trang chủ :D
bạn làm ơn hướng dẩn cụ thể dùng mình đc không, tại mình mới mò phần xenforo thôi, mấy bạn kia chỉ đường dẩn nửa nên mình mới mò ra đc đó.

• Like

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,688
Bạn vào ACP > Home > Xenporta > Blocks > Recent News > kéo xuống dưới Usergroups > chọn Administrative thì chỉ có bài của Admin mới được ra trang chủ, hoặc bạn muốn thêm group nào thì tích vào group đó :)

Ken Điên

Private
Được Like
21
Bạn vào ACP > Home > Xenporta > Blocks > Recent News > kéo xuống dưới Usergroups > chọn Administrative thì chỉ có bài của Admin mới được ra trang chủ, hoặc bạn muốn thêm group nào thì tích vào group đó :)
xin lỗi khi cứ hỏi gà, thật sự mình không tìm thấy Xenporta luôn >.<

• Like

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,688
bạn cài addon xenporta thì nó sẽ hiện mà @@, ở khung bên phải như mục Option á :D

• Like

erewr

Private
Được Like
0
Mình cũng đang bị vấn đề này. Set thành viên không đăng bài ở Box thông báo thì Admin cũng ko đăng được luôn. Ai vui lòng hướng dẫn cụ thể dùm. Thank

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,688
bạn phải set cho group admin nữa nha

2L.Ohayo

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
835
Sau khi làm như trên thì làm lại 1 lần nữa nhưng thay vì chọn nhóm Registered thì chọn Administrative, check all vào cột allow(màu xanh)

erewr

Private
Được Like
0
Vẫn không được mình tạo 1 box sau đó set mem mục Post new thread là never và admin là allow, nhưng admin ko đăng bài dc

ptvinhdtk

MasterCorporal
Được Like
122
Cách này ko cho thành viên post bài nhưng cho phép trả lời bài đc ko nhỉ?

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,688
được bạn, vì 2 cái là 2 mục khác nhau mà

ptvinhdtk

MasterCorporal
Được Like
122
Hay ! mình làm đc rồi bạn @erewr chỉ cần chọn nhóm admin phần "Quick check all" tích zô allow là đc. Còn thành viên mục new thread mình tích zô Revoke :v

Sửa lần cuối:
  • Like

bill

Gefreiter
Được Like
15
mình all low cho admin vs làm như cách của bạn ở trên rồi nhưng mà nó vẫn không hiện mục đăng bài viết mới

Stone

Private
Được Like
10
Mình muốn set theo kiểu: Ví dụ trong Box Mua bán - chỉ cho post 3 bài/1 tháng của 1 user thì làm thế nào

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom