Xin nhờ admin các site trong VNXF trợ giúp

NDK

MasterSergeant
Được Like
741
Thấy tình hình hiện giờ, các bạn admin site mới thường hay than vãn rằng không có mem, không có người đăng bài. Vậy nên mở topic mong được sự giúp đỡ từ tất cả admin thành viên của VNXF, từ site mới tới site cũ.
Cùng sử dụng Xenforo nên xem như là đồng môn, mong là topic này sẽ được các bạn ủng hộ.
Ý tưởng thế này :
Các admin site mới có thể nhờ các admin site cũ vào làm mod hay cái gì gì đó bên site mình. 2 admin tự thỏa thuận với nhau điều kiện gì gì đó, đổi lại được cái gì gì đó.
Để các bạn dễ hiểu, mình xin được ví dụ :
Mình có trang share4web, mình mong được các bạn admin khác đăng kí tài khoản bên site mình, đăng mỗi ngày 5 bài viết về chủ đề liên quan ở diễn đàn của mình. Đổi lại mình sẽ đăng kí tài khoản bên site các bạn, đăng mỗi ngày 5 bài viết về chủ đề liên quan ở diễn đàn của các bạn.
Đại ý của mình là vậy, còn các bạn có ý khác thì có thể tự thỏa thuận với nhau. Mọi thỏa thuận dựa trên sự tôn trọng lẫn nhau.

Chả bít các bạn nghĩ thế nào ? Nhưng mong sẽ được các bạn ủng hộ :D Cám ơn vì đã đọc bài của mình :p

• Like
Reactions: THB

Gia Khang

Gefreiter
Được Like
110
Khi phát triển diễn đàn thì điều cần nhất là phải có nhân lực, nếu ko có điều kiện tiên quyết này thì mình nghĩ bạn nên làm blog, viết lách cá nhân sau này phát triển rồi thì xây dựng diễn đàn sau chưa muộn.

NDK

MasterSergeant
Được Like
741
Khi phát triển diễn đàn thì điều cần nhất là phải có nhân lực, nếu ko có điều kiện tiên quyết này thì mình nghĩ bạn nên làm blog, viết lách cá nhân sau này phát triển rồi thì xây dựng diễn đàn sau chưa muộn.
1 bàn lùi rồi . còn admin nào nữa k ạ ?

• Like

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
đó là sự thật, khi ko có nhân lực thì nên lui về làm blog, wordpress có khi seo còn nhanh lên hơn

• Like

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
Em là cái bàn lùi thứ 3 bác ạ :D. Bởi vậy lên em chỉ làm rao vặt =))

• Like

chamhet224

Corporal
Được Like
84
Cần kinh phí về nhân lực khá nhiều nên ý 1 minh pt khó chứ ko phải ko đc. Chúc b may mắn

• Like

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,529
Khó lắm, lo site của mình còn chưa xong, ko có time liên kết như thế đâu, cho lùi luôn :D

• Like

NDK

MasterSergeant
Được Like
741
đó là sự thật, khi ko có nhân lực thì nên lui về làm blog, wordpress có khi seo còn nhanh lên hơn
Khó lắm, lo site của mình còn chưa xong, ko có time liên kết như thế đâu, cho lùi luôn :D
ừ. cám ơn đã giúp đỡ

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Nhân lực là vấn đề quan trọng.
Lùi thì ko lùi nhưng mình nghĩ bây giờ thực hiện hơi khó. Nếu làm đc chắc vn đổi tên khác.

nttruong

MasterCorporal
Được Like
614
Thấy tình hình hiện giờ, các bạn admin site mới thường hay than vãn rằng không có mem, không có người đăng bài. Vậy nên mở topic mong được sự giúp đỡ từ tất cả admin thành viên của VNXF, từ site mới tới site cũ.
Cùng sử dụng Xenforo nên xem như là đồng môn, mong là topic này sẽ được các bạn ủng hộ.
Ý tưởng thế này :
Các admin site mới có thể nhờ các admin site cũ vào làm mod hay cái gì gì đó bên site mình. 2 admin tự thỏa thuận với nhau điều kiện gì gì đó, đổi lại được cái gì gì đó.
Để các bạn dễ hiểu, mình xin được ví dụ :
Mình có trang share4web, mình mong được các bạn admin khác đăng kí tài khoản bên site mình, đăng mỗi ngày 5 bài viết về chủ đề liên quan ở diễn đàn của mình. Đổi lại mình sẽ đăng kí tài khoản bên site các bạn, đăng mỗi ngày 5 bài viết về chủ đề liên quan ở diễn đàn của các bạn.
Đại ý của mình là vậy, còn các bạn có ý khác thì có thể tự thỏa thuận với nhau. Mọi thỏa thuận dựa trên sự tôn trọng lẫn nhau.

Chả bít các bạn nghĩ thế nào ? Nhưng mong sẽ được các bạn ủng hộ :D Cám ơn vì đã đọc bài của mình :p
Nói chung khi dev 1 site thì phải có chuyên môn và nhân lực em ạ. Về giải pháp em nghĩ để hổ trợ nhau là tốt, song có 01 số vân đề các bạn trên đã nêu rồi. Ngoài ra, về mặt chuyên môn về nội dung thì không thể được, chẳng lẽ đi copy paste qua lại. "Trâu nhà nào chỉ cày ruộng đó" thôi em! Đó là suy nghĩ chung!

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian