[Xin ý kiến] Mở lớp dạy xenforo

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
mình nghĩ khi đó sẽ hệ thống lại cho nó chuyên nghiệp luôn.
muốn viết addon cũng phải đi từ cái thấp nhất đến cái cao nhất chứ?
Hy vọng bác cũng là 1 trong những "người thầy" trong lớp của mình.
Nhân đây mình cũng xin nói với các bác là ai cũng có thể làm "THẦY" và cũng có thể làm "TRÒ" trong lớp của mình.

P/S: Tuy ý tưởng còn sơ khai nhưng mình sẽ cố gắn hoàn thiện. Những lời góp ý của các bạn sẽ là động lực cho mình hoàn thành ý tưởng này.

tuannt

MasterCorporal
Được Like
140
khóa đầu tiên nên free cho đông anh em đi bác ơi :D

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
ko có khóa.
cũng ko có học phí theo từng khóa.
mình sẽ thông báo sau.
Hiện tại mình cần danh mục của lớp và nếu có mở thì bao nhiêu người tham gia? ko tham gia vì sao? Mình muốn nghe ý kiến cả 2 chiều.

ptvinhdtk

MasterCorporal
Được Like
122
Mình nghĩ nên có 1 phần quà khai trương khích lệ anh em như: "+1 cặp vé xem phim cùng người yêu" cho 100 thành viên đăng ký sớm nhất :) phải ko admin @THB =))

tuannt

MasterCorporal
Được Like
140
bác có nơi để mở chưa bác, ko đơn giản vậy đâu, phải chi phí bàn ghế, pc này nọ. Cũng bộn xiền ak :D 1 khóa học tầm 15-20 người là được. Sau này bác có thể mở rộng qui mô về lĩnh vực khác cũng được, như dạy seo nè :rolleyes:

agrione

Corporal
Được Like
103
1. Kiến thức là thứ vô giá. Ủng hộ 2 tay vnxf vì vậy:
2. Tùy tâm, nhưng phải xứng đáng với thứ mình đã học.
3. Viết Addon, Style Xen, các mã nguồn khác nữa thì quá hay (dĩ nhiên là extra more $$)
Mong dự án sớm dc xây dựng và dc bà con ủng hộ.
@THB

agrione

Corporal
Được Like
103
Cơ mà kiến thức căn bản html css,php căn bản chưa có thì nhồi thứ khác vào đầu liệu có khả thi. Hay nước đổ lá khoai, đàn gảy tai trâu.

KenLilBoiz

CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến
Được Like
363
Mở lớp dạy không nhất thiết tất cả phải đến dùng skype cũng có thể giảng bài được ...... ai học thì chốt danh sách dần đi :v ....
Ý tưởng + thêm từ mình .. học xong khóa có thể vào team dev VNXF do THB lãnh đọa dẫn dắt các thành viên kiếm tiền làm dự án bằng xenforo v.v. :v

• Like

ptvinhdtk

MasterCorporal
Được Like
122
Trọng tâm của xenforo là 3 cái html css,php đó. ai siêu cái này thì thôi rồi...

KenLilBoiz

Được Like
363
Cơ mà kiến thức căn bản html css,php căn bản chưa có thì nhồi thứ khác vào đầu liệu có khả thi. Hay nước đổ lá khoai, đàn gảy tai trâu.
nếu không có các kiến thức nền tảng cơ bản thì bạn chỉ có sao chép và làm theo thôi chứ k có cơ hội thăng tiến cao hơn

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Mình muốn các bác mỗi người đưa ra 1 list nội dung cần học cho mình. Sao đi lệch chủ đề thế.
Các bác ai cũng có cơ hội làm thầy và làm trò.:=D
Xin mỗi người cho mình một list.
Vd như bác @KenLilBoiz cho list nội dung seo. Bác cần học gì về xen? Cứ như vậy đấy. Mình sẽ tổng hợp hết lại.

KenLilBoiz

Được Like
363
Nội dung SEO thì mình cũng k chắc lắm vì mình SEO nó không theo quy trình gì cả thôi thì cứ đưa list này cho a e tham khảo (list này mình làm khi bắt đầu setup website)
1 - Onpage
+ Tối ưu hóa trang chủ (forums)
+ Tối ưu các thẻ
+ Tối ưu từ khóa hiển thị và đạt hiệu quả
+ Nofollow & dofollow (cần Nof cái gì và Dof cái gì)
+ Thẻ Meta cần thiết
+ Tối ưu hóa thread (cách viết nội dung chuẩn SEO , bố trí sắp xếp các hình ảnh và vị trí từ khóa trong bài viết)
+ Liên kết nội bộ

2 - Offpage
3 - Thủ thuật trong SEO (cái này thì cứ vào khóa học là các thầy sẽ chia sẻ 1 vài thủ thuật cá nhân :v)
còn gì nữa thì giờ chưa thể liệt kê ra được hết về phần tối ưu tạm vậy :v

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Vậy thì bác muốn học fần nào của xen?

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Sẽ xem xét. Cũng 1 ý hay.

vnxf

Gefreiter
Được Like
7
chưa thấy ai làm cái vụ này. Học online đâu cần bàn ghế? chỉ cần laptop. Ai rãnh giờ nào học giờ đó, ai thiếu cái gì học cái đó. Đâu nhất thiết phải nhét cái mình đã biết.
chủ yếu có đội ngũ mod, smod kiểm duyệt nội dung bài giảng cho các mem. Khi các mem học có chất lượng hơn.
các bác nghĩ có thầy đứng lớp dậy hả? xưa rồi. thời buổi tự học mà. Đừng theo lối mòn. Tự học là chính.

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
A: các bạn có lớp dạy hả? Mà các bạn dạy gì thế?
THB: bọn tớ dạy tất tần tật... :(

A: Tớ muốn học, nhưng là người không biết gì nên tớ muốn học hết :)
THB: học hết là học cái gì? Chúng tôi có từ cơ bản tới nâng cao, có addon, có style, có SEO...

A: Vậy tớ muốn viết một addon nho nhỏ hoặc hiểu cần phải làm gì/biết gì để viết addon?
THB: ah, mời bạn sang lớp học addon căn bản. Giáo trình chúng tôi sẽ phát cho bạn.

A: Tớ học căn bản xong rồi, tớ muốn viết cái gì đó "hoành tráng" nhưng sao rối quá/ khó quá?
THB: bạn sang lớp nâng cao nhé.

:) Tương tự vậy với các nhóm học khác... Đừng hỏi bọn tớ cần học php, css, html, js hay gì gì, vì bản thân bọn tớ có biết chính xác cái đám đó làm được những việc gì đâu.

Mình nghĩ nên đi từ cái dễ nhất, cơ bản nhất rồi mới phát triển lên và rộng ra.

P.S: cho tớ một chân đăng kí học.

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
A: các bạn có lớp dạy hả? Mà các bạn dạy gì thế?
THB: bọn tớ dạy tất tần tật... :(

A: Tớ muốn học, nhưng là người không biết gì nên tớ muốn học hết :)
THB: học hết là học cái gì? Chúng tôi có từ cơ bản tới nâng cao, có addon, có style, có SEO...

A: Vậy tớ muốn viết một addon nho nhỏ hoặc hiểu cần phải làm gì/biết gì để viết addon?
THB: ah, mời bạn sang lớp học addon căn bản. Giáo trình chúng tôi sẽ phát cho bạn.

A: Tớ học căn bản xong rồi, tớ muốn viết cái gì đó "hoành tráng" nhưng sao rối quá/ khó quá?
THB: bạn sang lớp nâng cao nhé.

:) Tương tự vậy với các nhóm học khác... Đừng hỏi bọn tớ cần học php, css, html, js hay gì gì, vì bản thân bọn tớ có biết chính xác cái đám đó làm được những việc gì đâu.

Mình nghĩ nên đi từ cái dễ nhất, cơ bản nhất rồi mới phát triển lên và rộng ra.

P.S: cho tớ một chân đăng kí học.
Thanks bác. Mình sẽ làm gần giống như trang bác. 1% thôi. Hii

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian