Help Addon VietnameseFriendlyLink và cách xóa đuôi index.php cho xenforo 2.0.7

hai11

Private
Được Like
10
Chào mọi người.
Em mới cài lên xenforo 2.0.7 mà bị lỗi phần link friendly.
Em có tải thử VietnameseFriendlyLink 2.0.1 về upload lên thư mục public-html nhưng không được.
Cũng tìm nhiều cách để xóa đuôi index.php vẫn không được.
Mong mọi người giúp đỡ.

f0rest

MasterCorporal
Được Like
198
Bạn nhớ đó phải là thư mục root của forum nhé. Upload đúng thì vào ACP addon sẽ tự nhận và chỉ việc click Install là xong

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Bỏ đuôi index.php thì bạn vào Options >> Basic board information >> kéo xuống dưới cùng tick vào ô Use full friendly URLs là xong. Còn phần add-on chỉ cần upload đúng thư mục và cài đặt là sẽ ok nhé. Demo sống: http://xen2vn.blog

hai11

Private
Được Like
10
Bạn nhớ đó phải là thư mục root của forum nhé. Upload đúng thì vào ACP addon sẽ tự nhận và chỉ việc click Install là xong
Thư mục root là chỗ nào bạn, mình không chuyên về web nên không biết được bạn ạ.mình chỉ upload nó vào mục public.html thôi

hai11

Private
Được Like
10
Bỏ đuôi index.php thì bạn vào Options >> Basic board information >> kéo xuống dưới cùng tick vào ô Use full friendly URLs là xong. Còn phần add-on chỉ cần upload đúng thư mục và cài đặt là sẽ ok nhé. Demo sống: http://xen2vn.blog
Mình cũng làm theo vậy nhưng nó báo lỗi vào link là bị vậy bạn.
Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.
mình có tìm file .htaccess nhưng host báo là có rồi mà không hiện ra.

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
đó là thư mục gốc đó bạn, nhưng bạn chỉ up ngang đoạn thư mục "src" lên thôi, đừng up luôn cả thư mục "upload"

hai11

Private
Được Like
10
đó là thư mục gốc đó bạn, nhưng bạn chỉ up ngang đoạn thư mục "src" lên thôi, đừng up luôn cả thư mục "upload"
Thanks bạn mình đã up được addon.
Nhưng còn cái bỏ index.php thì vẫn không được. cũng tick chọn Use full friendly URLs nhưng vào link là báo lỗi Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

lanhhuyettu

Corporal
Được Like
110
Thanks bạn mình đã up được addon.
Nhưng còn cái bỏ index.php thì vẫn không được. cũng tick chọn Use full friendly URLs nhưng vào link là báo lỗi Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.
Mình cũng bị như bạn. Để tim cách sử dụng .htaccess xem sao

sanhpv

Corporal
Được Like
15
Cách khắc phục là đổi tên file htaccess.txt thành .htaccess trên thư mục gốc. Sau đó hãy vào tick các bước trên nhé.
trong mục html khi upload lên nó có 2 file htaccess 1 cái .txt mình xem thì 2 cái giống nhau mình xóa file .txt đi nhưng vẫn không đc bạn ơi help

lanhhuyettu

Corporal
Được Like
110
trong mục html khi upload lên nó có 2 file htaccess 1 cái .txt mình xem thì 2 cái giống nhau mình xóa file .txt đi nhưng vẫn không đc bạn ơi help
B1: Bạn xóa file .htacces đi.
B2: Đổi tên file htaccess.txt thành .htaccess

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian