Help Admin, Quản trị không xóa, sửa bài viết thành viên được

huynhvantam123

Corporal
Được Like
43
Em đang dùng xenforo 2.0.7. Lúc trước thì không sao nhưng dạo này em phát hiện là admin không thể xóa hoặc sửa bài viết của thành viên được. Thậm chí dùng tài khoản khác để báo cáo bài viết rồi quay về tài khoản quản trị cao nhất nhưng cũng không thấy có thông báo. Vào trong ACP thì chỉ có thể xóa thành viên nhưng bài viết thì vẫn còn. Rất mong được chỉ cách khắc phục. :( hix

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Bạn vào Permission set quyền cho group Admin nhé.

huynhvantam123

Corporal
Được Like
43
ko biết có phải là do cái theme Strontium không. thử cài ở localhost bản 2.0.7 với giao diện mặc định thì hoàn toàn bình thường.
mà giờ ko biết tìm đâu ra cái giao diện Strontium để cài vào thử.
Bạn vào Permission set quyền cho group Admin nhé.
anh có cách nào chuyển data bài viết, thành viên từ diễn đàn cũ sang diễn đàn mới không ạ ?
Em tính là nhờ hướng dẫn cách lưu data của: use, bài viết từ diễn đàn cũ ( xenforo 2.0.7) rồi up data qua diễn đàn mới (xenforo 2.0.7) nếu có cách mong anh hướng dẫn giúp. Cám ơn anh ạ

huynhvantam123

Corporal
Được Like
43
hình ảnh bản gốc:

hình ảnh bản đang lỗi

Lúc trước bình thường mà vẫn có giống như nhau sao giờ mất rồi.

Đính kèm

10.2 KB · Lượt xem: 6

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
ko biết có phải là do cái theme Strontium không. thử cài ở localhost bản 2.0.7 với giao diện mặc định thì hoàn toàn bình thường.
mà giờ ko biết tìm đâu ra cái giao diện Strontium để cài vào thử.

anh có cách nào chuyển data bài viết, thành viên từ diễn đàn cũ sang diễn đàn mới không ạ ?
Em tính là nhờ hướng dẫn cách lưu data của: use, bài viết từ diễn đàn cũ ( xenforo 2.0.7) rồi up data qua diễn đàn mới (xenforo 2.0.7) nếu có cách mong anh hướng dẫn giúp. Cám ơn anh ạ
Bác đổi thử qau theme Default xem có lỗi như vậy ko nhé.
Chuyển data thì cứ làm backup rồi restore bình thường thôi

huynhvantam123

Corporal
Được Like
43
Bác đổi thử qau theme Default xem có lỗi như vậy ko nhé.
Chuyển data thì cứ làm backup rồi restore bình thường thôi
thử luôn vẫn vậy ạ. còn cái data cứ backup hết hay có chọn lựa cái nào cái nào ko. Vì như website thì nếu backup toàn bộ data trong phpadmin thì khi up lên phải đúng với cái code website đó thì phải.
bạn vào 2 cái sau
User group
User group permissions

để ý có 2 thiết lập bị ẩn bạn set full quyền xem nhé.
ôi trời mẹ ơi thì ra là trong đây nó không cấp quyền. Mà vấn đề xóa sửa thì được rồi nhưng sao thanh công cụ lại vẫn bị mất cái Moderator ạ ?

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Khi trước có cách convert data từ VBB sang Xenforo. Sau này các bản mới có thêm tính năng import Xenforo theo từng phần. Bạn đọc cách này để biết nhé
https://vnxf.vn/cach-chuyen-convert-du-lieu-tu-vbb-sang-xenforo.t621.html
Tương tự như convert vbb thì mình chỉ cần chuyển bằng convert Xenforo thôi. Đơn giản là, tạo thêm 1 database khác với sql cần chuyển, sau đó tool trong ACP ( nhận), dùng chức năng import vào SQL cần nhận

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom