Request ae chỉ mình cách nhúng host ảnh web khác vào mục soạn thảo văn bản này với ạ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

sanhpv

Corporal
Được Like
15
mình thấy web này khi up ảnh, nó sẽ up lên 1 web khác, khi kích vào link sẽ thấy ra 1 host ảnh khác, người ta làm kiểu gì để nhúng dược vào hay vậy mn

Screenshot (1).png

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Google cái này:

Chevereto​

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
không được bạn à mình thay link khác thì nó không hiện nút upload
Sau khi cài addons xong, thêm link trang up ảnh của bạn, bạn vào vào phân quyền bật nhóm nào thì nhóm đó mới hiện nút upload nhé!

sanhpv

Corporal
Được Like
15
Sau khi cài addons xong, thêm link trang up ảnh của bạn, bạn vào vào phân quyền bật nhóm nào thì nhóm đó mới hiện nút upload nhé!
Screenshot (1).png

mình thay link host ảnh, thì nó mất nút upload ảnh ở chỗ màu đỏ ý, để link của cheveret thì có
Screenshot (2).png

Screenshot (3).png

không biết sai ở đâu mong bạn chỉ giáo giúp mình với

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
vẫn vậy bạn à nó k hiện, còn phân quyền phân hết rồi, chán quá
Thế bạn inbox cho mình thông tin địa chỉ web của bạn để mình vào check, cùng phiên bản addons bạn đang sử dụng nhé!

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Gvr : pass : 123123
tinhbang.com/admin.php
Trang upanh kia (imgbb.com) ko nhúng được, bạn tự cài trang up ảnh mới bằng chevereto nhé! Ở forum của mình, mình thêm trang imgbb.com báo lỗi ngay, thêm trang upanh của mình hay của bên khác bằng chevereto đều OK hết.

sanhpv

Corporal
Được Like
15
Trang upanh kia (imgbb.com) ko nhúng được, bạn tự cài trang up ảnh mới bằng chevereto nhé! Ở forum của mình, mình thêm trang imgbb.com báo lỗi ngay, thêm trang upanh của mình hay của bên khác bằng chevereto đều OK hết.
thế thì nc gì nữa, chủ yếu là up lên đấy vừa đỡ tốn tài nguyên lại giảm tải. chứ setup 1 cái cheveret của mình thì nói làm gì nữa, chán nhỉ

bác có cách nào chèn đoạn code này để nó hiển thị như ở chỗ cheveret không
Mã:
<xf:comment> imgbb</xf:comment>
                <script async src="https://imgbb.com/upload.js"
                        data-url="https://imgbb.com/upload"
                        data-auto-insert="html-embed-medium"
                        data-sibling=".formRow.formRow--input.formRow--fullWidth.formRow--noLabel.formRow--mergePrev"
                        data-sibling-pos="after"
                        data-html='<a %x type="button" class="%bClass button--link u-jsOnly button button--icon button--icon--upload rippleButton"  style="margin-bottom: -5px;margin-left: 10px;"  ><span class="button-text">Upload Images</span></a>'>
                </script>

Screenshot (1).png
nhìn nó hiển thị xấu quá muốn nó hiển thị song với chỗ đính kèm kia thì chèn vào đâu bác nhỉ

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
thế thì nc gì nữa, chủ yếu là up lên đấy vừa đỡ tốn tài nguyên lại giảm tải. chứ setup 1 cái cheveret của mình thì nói làm gì nữa, chán nhỉ

bác có cách nào chèn đoạn code này để nó hiển thị như ở chỗ cheveret không
Mã:
<xf:comment> imgbb</xf:comment>
                <script async src="https://imgbb.com/upload.js"
                        data-url="https://imgbb.com/upload"
                        data-auto-insert="html-embed-medium"
                        data-sibling=".formRow.formRow--input.formRow--fullWidth.formRow--noLabel.formRow--mergePrev"
                        data-sibling-pos="after"
                        data-html='<a %x type="button" class="%bClass button--link u-jsOnly button button--icon button--icon--upload rippleButton"  style="margin-bottom: -5px;margin-left: 10px;"  ><span class="button-text">Upload Images</span></a>'>
                </script>

View attachment 59466
nhìn nó hiển thị xấu quá muốn nó hiển thị song với chỗ đính kèm kia thì chèn vào đâu bác nhỉ
Mình biết chỗ chèn để không phải dùng addons trên nhưng vấn đề là khi nhúng trang imgbb.com thì bị báo lỗi không nhúng được code. Trang này không cho nhúng. Mình đã chèn mẫu một trang cho bạn.

Sửa lần cuối:

sanhpv

Corporal
Được Like
15
Mình biết chỗ chèn để không phải dùng addons trên nhưng vấn đề là khi nhúng trang imgbb.com thì bị báo lỗi không nhúng được code. Trang này không cho nhúng. Mình đã chèn mẫu một trang cho bạn.
nhúng được mà mình vừa nhúng đoạn code trên thì có hiện. bạn nhúng đoạn code của bạn ở chỗ nào vậy chỉ mình với

sanhpv

Corporal
Được Like
15
có cách nào ẩn cái đính kèm đi được không, chỉ để hiện thị mỗi button của
Mã:
<script async src="https://imgbb.com/upload.js"></script>

nếu sử dụng User group permissions , tắt đi thì cái button của imgbb cũng không hiện có cách nào không bác giúp em

Đính kèm

• Screenshot (1)1.png
    Screenshot (1)1.png
    125.8 KB · Lượt xem: 7

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
có cách nào ẩn cái đính kèm đi được không, chỉ để hiện thị mỗi button của
Mã:
<script async src="https://imgbb.com/upload.js"></script>

nếu sử dụng User group permissions , tắt đi thì cái button của imgbb cũng không hiện có cách nào không bác giúp em
Có. Xóa code đi là được.

sanhpv

Corporal
Được Like
15
Có. Xóa code đi là được.
còn chỗ tạo bài viết mới , với chỉnh sửa bài viết, gắn code chỗ nào với xóa chỗ nào bạn chỉnh nốt cho mình với, mới thấy bạn chỉnh mỗi cái post comment

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian