Hướng dẫn Auto Search Title & Category

KenLilBoiz

CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến
Được Like
363
Hêy xin chào các anh em chưa đẹp trai bằng mình :)) tình hình là thấy có cái ý tưởng về SEO Xenforo cho anh em.
Giới thiệu chút nhỉ chắc cái này không xa lạ rồi .. Auto search Google the title
Tức là sao ?
Là mỗi khi bạn vào một bài viết nào đó nó sẽ tự auto search title cho bạn demo -> seo.dawebz.net vào một bài viết bất kì nhìn cột widget
Vậy nó có tác dụng gì ?
Nó sẽ giúp bạn tạo ra một danh sách bài viết liên quan, đương nhiên nó lợi cho SEO rồi vì người dùng click vào bài viết liên quan ngay trên công cụ search của Google và mỗi lần người dùng vào là tự auto gõ title lên công cụ tìm kiếm -> đương nhiên nó mang lại nhiều lợi ích rồi, cú pháp mà nó dành cho bạn là insert title -> vào công cụ -> auto search -> site: domain.com {từ khóa(title)}
Không biết phải giải thích như nào cho các thím nhưng em làm một thời gian rồi =.= cải thiện hiệu quả đáng kể trong SEO theo dõi trong webmaster tool thì lượt click trên công cụ tìm kiếm Google tăng đáng kể ... còn lợi ích gì khác nữa mà chưa nêu chắc phải đợi các thánh cùng trải nghiệm thôi

Chú ý phần 009101252047443128425:mhmytjy73su bạn phải thay mã google cosole của bạn vào nhé , nếu như sử dụng wordpress thì bỏ cặp thẻ xen:if đi, và sửa phần $thread.title(tức là biến title của xenforo) sửa thành
HTML:
customSearchControl.execute("<?php the_title(); ?>");
Code chèn vào đâu cũng được tùy sự sáng tạo
HTML:
<xen:if is="{$post.position} == 0 ">
<!--Google Search-->
<div id="cse" style="width: 100%;">Loading</div>
<script src="//www.google.com/jsapi" type="text/javascript"></script>
<script type="text/javascript">
  google.load('search', '1', {language : 'vi'});
  google.setOnLoadCallback(function() {
    var customSearchControl = new google.search.CustomSearchControl('009101252047443128425:mhmytjy73su');
    customSearchControl.setResultSetSize(google.search.Search.FILTERED_CSE_RESULTSET);
    customSearchControl.draw('cse');
    customSearchControl.execute("{$thread.title}");
  }, true);
</script>
<script type="text/javascript" src="http://www.google.com.vn/coop/cse/brand?form=cse-search-box&amp;lang=vi"></script>
<link rel="stylesheet" href="//www.google.com/cse/style/look/default.css" type="text/css" />
<!--/Google Search-->
</xen:if>

Sửa lần cuối:

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162
mình chèn vào side top rồi mà ấn vào bài viết nó không tự hiện title nhỉ
Sang bài viết cái là mất khung tìm kiếm luôn.

Sửa lần cuối:

zmanly

Gefreiter
Được Like
42
mình làm hoài ko đc, chỉ có thanh tìm kiếm mà ko xuất hiện bài viết

• Like
Reactions: THB

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162
có ai làm được khi ấn vào bài viết nó tự hiển thị tìm kiếm bên cạnh luôn không, như demo chủ top ấy.

• Like
Reactions: THB

KenLilBoiz

Được Like
363
bac team giúp e phát thử đc không, chèn hết vào rồi các loại tem mà cũng ko hiện :v
=.= thím cứ đùa
chèn thẳng vào template message ở cuối cùng luôn
p/s đối với mã nguồn nào các bạn cũng làm được nhé chỉ cần thay đổi lại cách gọi biến title là được tùy theo quy ước mà từng mã nguồn đặt ra .
Chúc các bạn thành công

Sửa lần cuối:

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162
=.= thím cứ đùa
chèn thẳng vào template message ở cuối cùng luôn
p/s đối với mã nguồn nào các bạn cũng làm được nhé chỉ cần thay đổi lại cách gọi biến title là được tùy theo quy ước mà từng mã nguồn đặt ra .
Chúc các bạn thành công
thật sự là không hiện mà :((

KenLilBoiz

Được Like
363
người ta làm được hiện được mà thím kêu k hiện T_T what the hell . chỉ việc cóp pi en bết mà không được à T_T

longruoi

MasterCorporal
Thành viên BQT
Được Like
216
thật sự là không hiện mà :((
Bây giờ làm cách này cho dễ nhé..bác tạo một template mới đặt tên là auto_search với nội dung như trên. Lưu lại và tạo widget dưới theard view, chọn xuống
Advanced] Template (without wrapper) rồi điền tên template auto_search vừa tạo vào là xong. Bạn có thể dùng code mình chỉnh lại như của mình cho đẹp ở đây: http://vtplus.xyz/auto-search-title-category.t47851

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162
bác xem em sai chỗ nào thì chỉ em với @longruoi

Sao của bác là ngang mà cho vào của em thành dọc bên cạnh vậy

Sửa lần cuối:

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162
người ta làm được hiện được mà thím kêu k hiện T_T what the hell . chỉ việc cóp pi en bết mà không được à T_T
mình cop nó ko hiện thật, làm theo cách bác long ruoi thì hiện rồi, nhưng mà nó hiện bên cạnh, giờ muốn chuyển xuống dưới thì làm thế nào vậy, thử code của trên bài viết k đc

Sửa lần cuối:

longruoi

MasterCorporal
Thành viên BQT
Được Like
216
mình cop nó ko hiện thật, làm theo cách bác long ruoi thì hiện rồi, nhưng mà nó hiện bên cạnh, giờ muốn chuyển xuống dưới thì làm thế nào vậy, thử code của trên bài viết k đc
View attachment 10936
Vì bạn làm theo cách mình chỉ nên có template auto_search rồi, giờ muốn chuyển xuống dưới thì bạn vào template
ad_below_content
Chèn đoạn code sau vào:

Mã:
<xen:include template="auto_search" />
Lưu lại là xong.
Bạn có thể tham khảo các vị trí khác tại đây

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096