Other Các ae đã fix "Yêu cầu Xem xét ứng dụng" của FB chưa?

singh

Sergeant
Được Like
276
Tình hình là hôm qua giờ FB đã gửi các yêu cầu này. Đây có thể hiểu là bạn cung cấp thông tin gì đó cho FB duyệt. Nếu không, chức năng đăng nhập bằng FB sẽ ngững hoạt động. ( mình hiểu nôm na vậy )
Nhưng thật không hiểu FB đang nói về nộp cái gì??
AE nào gặp vấn đề này vào thảo luận nhé.

Yêu cầu Xem xét ứng dụng muộn nhất vào 2 Tháng 8 2018 để giữ lại quyền truy cập vào API Nền tảng Facebook
Quy trình Xem xét ứng dụng Facebook và mô hình quyền API đã được cập nhật. Tìm hiểu thêm.
Để duy trì quyền truy cập API hiện tại, bạn cần gửi ứng dụng để xem xét muộn nhất vào 2 Tháng 8 2018. Nếu không làm như vậy, bạn sẽ mất quyền truy cập vào các quyền và tính năng này.
  • user_friends
  • user_link
  • user_gender
  • user_age_range
API Nền tảng Facebook đã được cập nhật với các thay đổi sau. Vui lòng xem lại Câu hỏi thường gặp để đảm bảo bạn yêu cầu đúng quyền và tính năng khi gửi ứng dụng của mình để xem xét.
Nếu được phép truy cập vào các quyền và tính năng, bạn có thể cần liên kết ứng dụng với một doanh nghiệp đã xác minh để hoàn tất quy trình Xem xét ứng dụng.

tuna

Sergeant
Được Like
276
đăng nhập fb cho xen nó chỉ lấy mail với avatar thôi nên mấy cái này cấp cũng chẳng làm gì

buiductrong

Private
Được Like
4
Với app chỉ đơn giản cho người dùng đăng nhập vào forum Xenforo với tài khoản Facebook của họ thì không cần gửi xem xét
  • user_friends : lấy danh sách bạn của người dùng
  • user_link : lấy link của người dùng
  • user_gender : lấy giới tính của người dùng
  • user_age_range : lấy khoảng tuổi của người dùng
Nếu app của bạn cần lấy những thông tin này thì phải gửi xem xét lại cho facebook, trình bày mục đích sử dụng của bạn và bạn sử dụng chúng như thế nào.

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Theo cá nhân mình thì xenforo chỉ lấy đúng avatar với username, còn mấy cái kia ko có cũng ko sao.
Thế nên chúng ta không cần phải lo lắng về vấn đề này :D

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát