Help Cách chặn IP CN với forum Xenforo

chozjay

Private
Được Like
1
Hi,
Mình có forum làm bằng Xenforo, các bác cho em hỏi có cách nào chặn IP China truy cập vào được ko? Vì mình dùng Nginx nên ko xài .htaccess, mà nghịch mãi Nginx (OS Centos 7) ko tài nào chặn được. Các bạn có biết add-on nào chặn IP China ko cho truy cập được vào không (ko phải chặn reg nick hay post new topic mà chặn không vào đc luôn)? Nếu xài Cloudflare thì chặn range IP CN chắc chết luôn :(. Chờ cao kiến của các bác.

• Like
Reactions: THB

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
Nhanh nhất là bạn cài cái Cfs vào, chặn thằng trung quốc thì chỉ cần thêm CC_DENY = "CN" trong file cấu hình là xong.
Còn cách chặn với bản thân ngnix thì bạn phải biên dịch GeoIp module và cài thêm geoip-database, sau đó mới cấu hình chặn... Nói chung là phiền lắm!
Chặn trên Xen là cách cuối cùng bởi dù có chặn thì request nó cũng đã "đi vào" và "chạm" tới code rồi, cho nên chẳng giảm tải được bao nhiêu cả.

Sửa lần cuối:

chozjay

Private
Được Like
1
Nhanh nhất là bạn cài cái Cfs vào, chặn thằng trung quốc thì chỉ cần thêm CC_DENY = "CN" trong file cấu hình là xong.
Còn cách chặn với bản thân ngnix thì bạn phải biên dịch GeoIp module và cài thêm geoip-database, sau đó mới cấu hình chặn... Nói chung là phiền lắm!
Chặn trên Xen là cách cuối cùng bởi dù có chặn thì request nó cũng đã "đi vào" và "chạm" tới code rồi, cho nên chẳng giảm tải được bao nhiêu cả.

Cái CFS mình cài mà nó chạy hay bị lỗi tùm lum lắm, nên uninstall rồi :(. Có cách nào khác nữa ko bác?

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
Có gì đâu mà lỗi bác? Nó rất dễ cấu hình. Nhưng với trường hợp của bác, cứ set allow toàn bộ, chỉ dùng mỗi chức năng cấm ip theo quốc gia thôi.

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Thêm dòng này vào nginx.conf:
Mã:
include                   block-country.conf;
Tải file đính kèm, trong này mình đã liệt kê sẵn các IP China (tương đối đủ)
Giải nén vô thư mục conf rồi reset nginx

Đính kèm

• block-country.zip
    20.5 KB · Lượt xem: 9

longruoi

MasterCorporal
Thành viên BQT
Được Like
216
Mã:
Kiến thức tốt, hỗ trợ nhiệt tình thế này sao bác k đăng ký 1 chân quản trị nhỉ? :rolleyes:

chozjay

Private
Được Like
1
Mã:

Bác cho em hỏi là e chặn đc rồi, nhưng mà nó chỉ chặn khi truy cập IP VPS chạy web, em muốn nó chặn khi truy cập domain site em thì như thế nào nhỉ? Site em xài Cloudflare, mong bác khắc phục em vụ này với

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Bác cho em hỏi là e chặn đc rồi, nhưng mà nó chỉ chặn khi truy cập IP VPS chạy web, em muốn nó chặn khi truy cập domain site em thì như thế nào nhỉ? Site em xài Cloudflare, mong bác khắc phục em vụ này với
Cũng tương tự thôi bạn ơi, cấu trúc của config nginx nó sẽ là (hoặc tương tự)
- nginx.conf (toàn server hoặc VPS)
- domain1.com.conf
- domain2.com.conf
Ở đây domain1 và domain2 là 2 tên miền bạn tạo bằng Vhost. Và hoàn toàn bạn có thể bỏ dòng include riêng cho từng domain.
...........
Tuy cũng dùng nginx nhưng mỗi người có cách tạo cấu trúc file khác nhau (tạm gọi là biến thể). Vụ này bạn xem xét rồi làm cho thích hợp. Tham khảo thêm các tài liệu English trên mạng. Tài liệu Nginx bằng tiềng Việt rất ít hoặc nếu có cũng không chuyên sâu.

bannvph00701

Private
Được Like
15
mọi người cho e hỏi band user theo ip thì như thế nào ạ?

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom