Help Cách chỉnh lại khung thông tin thành viên

hoangmanhtran

Corporal
Được Like
104
Mình đang gặp phải 1 số vấn đề về khung thông tin thành viên sau khi làm theo bài hd trên Vnxf:

1, Mình muốn chỉnh lại phần tên "hoangmanhtran" và dòng "Administrator" đứng giữa để cho dễ nhìn. Mình đã chỉnh trong message_user_info.css
Mã:
.messageUserBlock a.username
{
@property "messageUsername";
font-weight: bold;
display: block;
overflow: hidden;
line-height: 16px;
@property "/messageUsername";
text-align: center;

}

.messageUserBlock .userTitle
{
@property "messageUserTitle";
font-size: 11px;
display: block;
@property "/messageUserTitle";
text-align: center;
}

nhưng vẫn không được.
2, Mình muốn sửa lại nội dung sẽ hiện trong khung. VD: ẩn đi phần Số bài viết (vì ảnh trong bài hd bị die nên mình ko xem đc).
Cảm ơn các bác.

hoangmanhtran

Corporal
Được Like
104
Tiện thể cho mình hỏi cái mã nhũng của Onedrive với. Bữa nay thằng này nó đổi mã nhũng thành
Mã:
<iframe src="https://onedrive.live.com/embed?cid=9948898505CC684A&resid=9948898505CC684A%21523&authkey=APB9riAfnFvC4PE&em=2" width="402" height="327" frameborder="0" scrolling="no"></iframe>
tự dưng thêm phần authkey=APB9riAfnFvC4PE& làm mình ko biết chỉnh như thế nào :(

dinhnhan

Corporal
Được Like
104
có demo online ko cậu? ý cậu là sao?

hoangmanhtran

Corporal
Được Like
104
có demo online ko cậu? ý cậu là sao?
Demo Online đây bạn http://vidocs.net/vu-bi-dinh-chi-ki...i-chua-giai-quyet-khieu-nai-da-xu-phat.t7218/. Bạn nhìn khung thông tin sẽ thấy phần
Mã:
hoangmanhtran
Administrator
nó không được thẳng hàng nhau nhìn rất xấu. Với lại mình muốn hỏi cách chỉnh nội dung sẽ hiện trong khung thông tin. VD: ẩn đi
Làm thành viên từ: 16 Tháng bảy 2015

Số bài viết: 5,455

dinhnhan

Corporal
Được Like
104
mình thấy nó center hết mà cậu. còn cậu muốn chỉnh nội dung sẽ hiện trong khung thông tin thì cậu vào template message_user_info để bỏ đi hoặc thêm vào cái gì đó nha.

hoangmanhtran

Corporal
Được Like
104
mình thấy nó center hết mà cậu. còn cậu muốn chỉnh nội dung sẽ hiện trong khung thông tin thì cậu vào template message_user_info để bỏ đi hoặc thêm vào cái gì đó nha.
Bạn hiểu nhầm ý mình r, mình muốn làm giống như bác @THB đã hướng dẫn trong Topic http://vnxf.vn/chinh-rong-khung-thong-tin-thanh-vien-can-giua-avatar.t763.html nè mà làm mãi ko giống. Còn phần kia là mình nhớ vào Style Properties Tick vào chỗ nào đó mà ko nhớ nên mới lên đây hỏi :)

• Like
Reactions: THB

dinhnhan

Corporal
Được Like
104
Bạn hiểu nhầm ý mình r, mình muốn làm giống như bác @THB đã hướng dẫn trong Topic http://vnxf.vn/chinh-rong-khung-thong-tin-thanh-vien-can-giua-avatar.t763.html nè mà làm mãi ko giống. Còn phần kia là mình nhớ vào Style Properties Tick vào chỗ nào đó mà ko nhớ nên mới lên đây hỏi :)
mình ko hiểu ý bạn cho lắm, còn cái thêm thông tin thì bạn Vào ACP => Appearance => Style Properties => Message Elements
Rồi sau đó bạn chọn thêm vô hoặc bỏ chọn các mục cần thêm bên tay phải để reset nhấn ô vuông bên cạnh nhé.

hoangmanhtran

Corporal
Được Like
104
mình ko hiểu ý bạn cho lắm, còn cái thêm thông tin thì bạn Vào ACP => Appearance => Style Properties => Message Elements
Rồi sau đó bạn chọn thêm vô hoặc bỏ chọn các mục cần thêm bên tay phải để reset nhấn ô vuông bên cạnh nhé.
Cảm ơn bạn. Vậy là bạn đã giúp đc mình 1 vấn đề r, cái còn lại chắc phải chờ cao thủ khác :D

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
mình thấy nó đứng giữa rồi mà bạn

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf