Help Cách đưa portal xenporta ra làm trang chủ forum

RickHolmes

Private
Được Like
0
Chào mọi người, forum của mình hiện có cấu trúc như thế này : domain.com/diendan
Khi truy cập vào domain.com thì nó sẽ ra 1 trang html mà mình đã tạo, kiểu như 1 trang chào mừng vậy chứ ko phải là truy cập domain.com là nó nhảy vào domain.com/diendan luôn
Mình đã đọc qua khá nhiều bài hướng dẫn nhưng chỉ đa phần là vào basic board infomation rồi chỉnh "portal/" thay cho "/forums" thôi
Nếu chỉnh như vậy thì khi truy cập domain.com nó vẫn ra trang html chào mừng, mình ko biết làm sao khi truy cập domain.com là nó sẽ hiển thị ra trang portal/ luôn, nhưng domain vẫn hiển thị là domain.com chứ ko có thêm đằng sau domain.com/diendan/portal hay domain.com/portal

Đọc hơi bị hack não xíu nhưng mình rất mong mọi người có thể giúp

chientc

Gefreiter
Được Like
35
Bạn vào admcp ->
Basic Board Information ->
Điền articles/ vào ô
index Page Route

RickHolmes

Private
Được Like
0
Bạn vào admcp ->
Basic Board Information ->
Điền articles/ vào ô
index Page Route
Cái phần Basic board information mình đã chỉnh các kiểu rồi bạn à, /portal hay /articles gì thì khi truy cập domain.com nó cũng ko ra vì tất cả nội dung trong diễn đàn nó nằm trong thư mục public_html/forum chứ ko phải public_html bạn hiểu ko

Quote lại lần nữa

Mình đã đọc qua khá nhiều bài hướng dẫn nhưng chỉ đa phần là vào basic board infomation rồi chỉnh "portal/" thay cho "/forums" thôi
Nếu chỉnh như vậy thì khi truy cập domain.com nó vẫn ra trang html chào mừng, mình ko biết làm sao khi truy cập domain.com là nó sẽ hiển thị ra trang portal/ luôn, nhưng domain vẫn hiển thị là domain.com chứ ko có thêm đằng sau domain.com/diendan/portal hay domain.com/portal

chientc

Gefreiter
Được Like
35
Cái phần Basic board information mình đã chỉnh các kiểu rồi bạn à, /portal hay /articles gì thì khi truy cập domain.com nó cũng ko ra vì tất cả nội dung trong diễn đàn nó nằm trong thư mục public_html/forum chứ ko phải public_html bạn hiểu ko

Quote lại lần nữa

Thế thì bạn đăng kí sup domain forum.domain.com nhé. Như vậy nó sẽ mất đi chữ /forum nhé

anhtuhu

Private
Được Like
17
Basic Board Information -> index Page Route
Điền ewr-porta/

Done!

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284