Hướng dẫn cài đặt ssl miễn phí từ cloudflare cho xenforo

Death Aloha

Gefreiter
Được Like
52
Cái ổ khóa xanh tức là cái SSL nó được mua và Run, nhưng run chỉ cho domain người chủ, chứ xài ké thì chỉ làm màu cho đẹp, chứ nó có mã hóa cho cái domain của bạn đâu?, bạn hiểu Flexible SLL là gì không?
không mã hóa? để cho đẹp? bạn đùa à.
Flexible SSL: There is an encrypted connection between your website visitors and CloudFlare, but not from CloudFlare to your server.
SSL linh hoạt: Có một kết nối được mã hóa giữa người truy cập website của bạn và CloudFlare, nhưng không phải từ CloudFlare đến máy chủ của bạn.

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,529
  • Flexible SSL: Sử dụng SSL trong quá trình kết nối giữa máy chủ của CloudFlare với trình duyệt của người dùng.
  • Full SSL: Sử dụng SSL cho cả quá trình kết nối giữa máy chủ host với máy chủ CloudFlare và máy chủ CloudFlare với trình duyệt của người dùng. Tùy chọn này yêu cầu host của bạn phải có sẵn SSL miễn phí được share từ máy chủ host.
  • Full SSL (Strict): Có chức năng tương tự Full SSL. Tuy nhiên nó đòi hỏi host của bạn phải được cài sẵn SSL mua từ các nhà cung cấp khác, chẳng hạn như Comodo, GeoTrust hay Global Sign
Vấn đề bài viết này nói tới là để SEO, như thế chỉ cần mã hóa cấp độ thấp nhất, có ssl, được google đánh giá cao. Thế là đủ.

2-tek

MasterCorporal
Được Like
278
ngoan cố cứng đầu, nó không mã hóa thì cloudflare lập ra để lừa thiên hạ hả bạn. lời bạn nói có thể bị cloudflare kiện ra tòa nhé. hơn nữa nó không chỉ có Flexible mã hóa 1 chiều nhé, nó còn chế độ Full mã hóa 2 chiều. nhưng tốc độ chậm hơn. Hơn nữa bài này mình viết chỉ để mọi người có thể cài đặt ssl cho toàn trang xenforo mà không bị lỗi. mình không để cập đến SEO. còn bạn nói không hỗ trợ xen là không hỗ trợ thế nào. chả nhẽ 1 thằng dùng api 1 thằng ko cần thì ko dc hỗ trợ.

Chả ai ngoan cố gì, nhưng đây mình đã trải nghiệm, chỉ có API thì mới hổ trợ, còn lại không có, nếu dùng WP cài API vào thì sẽ có 1 folder trên host lưu các mã hóa ssl từ Flexible về!

Không hỗ trợ ở đây là không hổ trợ mã hóa dữ liệu khi truy vấn server!
Dúng là install sll từ CF không lỗi nhưng không mã hóa thì làm gì, gửi Support của CF đi xem họ trả lời thế nào! mình đã xài CF lâu hơn bạn đấy

Tóm lại ngoài WP thì ssl của CF cài các mã nguồn khác chỉ để làm màu! thế thôi!

2-tek

MasterCorporal
Được Like
278
  • Flexible SSL: Sử dụng SSL trong quá trình kết nối giữa máy chủ của CloudFlare với trình duyệt của người dùng.
  • Full SSL: Sử dụng SSL cho cả quá trình kết nối giữa máy chủ host với máy chủ CloudFlare và máy chủ CloudFlare với trình duyệt của người dùng. Tùy chọn này yêu cầu host của bạn phải có sẵn SSL miễn phí được share từ máy chủ host.
  • Full SSL (Strict): Có chức năng tương tự Full SSL. Tuy nhiên nó đòi hỏi host của bạn phải được cài sẵn SSL mua từ các nhà cung cấp khác, chẳng hạn như Comodo, GeoTrust hay Global Sign
Vấn đề bài viết này nói tới là để SEO, như thế chỉ cần mã hóa cấp độ thấp nhất, có ssl, được google đánh giá cao. Thế là đủ.

Để xem google đánh giá Trust cao không nhé!

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,529
Để xem google đánh giá Trust cao không nhé!

Vấn đề này mình ko phải chuyên gia nhưng về suy luận thì bạn sai, Cloudflare đánh vào domain, chả liên quan việc nó là wordpress hay xenforo. Bạn nên chắc chắn rồi hãy phán.

2-tek

MasterCorporal
Được Like
278
Vấn đề này mình ko phải chuyên gia nhưng về suy luận thì bạn sai, Cloudflare đánh vào domain, chả liên quan việc nó là wordpress hay xenforo. Bạn nên chắc chắn rồi hãy phán.

Đây không phải phán, mà là đã dùng, trước đây chuyên wordpress, sau này chuyển sang xenforo vì WP tốn tài nguyên kinh khủng về hình ảnh, tại sao 2-tek.org của mình không xài Flexible ssl của CF? cái Blog của mình là bằng chứng thiết thực nhất!

Death Aloha

Gefreiter
Được Like
52
Đây không phải phán, mà là đã dùng, trước đây chuyên wordpress, sau này chuyển sang xenforo vì WP tốn tài nguyên kinh khủng về hình ảnh, tại sao 2-tek.org của mình không xài Flexible ssl của CF? cái Blog của mình là bằng chứng thiết thực nhất!
không xài có thể là bạn chưa nghĩ tới.
không xài có thể là sau khi cài bị lỗi css, js nên đành bỏ.
bạn tìm thử google có bài nào hướng dẫn cài SSL CF cho xenforo không nhé. vì cài không bị lỗi, và với trình độ gà của mình đã phải mò nguyên buổi tối để sửa lỗi. vậy mà bạn phán không hỗ trợ xenforo, không mã hóa và trưng cho đẹp. ok thì tôi chấp nhận. không hỗ trợ, không mã hóa và chỉ làm đẹp :=D vậy nhé.

Death Aloha

Gefreiter
Được Like
52
Buồn vì những đóng góp của mình cuối cùng có người phán là chả giúp được gì. đúng là đời không như ta tưởng :=D

2-tek

MasterCorporal
Được Like
278
không xài có thể là bạn chưa nghĩ tới.
không xài có thể là sau khi cài bị lỗi css, js nên đành bỏ.
bạn tìm thử google có bài nào hướng dẫn cài SSL CF cho xenforo không nhé. vì cài không bị lỗi, và với trình độ gà của mình đã phải mò nguyên buổi tối để sửa lỗi. vậy mà bạn phán không hỗ trợ xenforo, không mã hóa và trưng cho đẹp. ok thì tôi chấp nhận. không hỗ trợ, không mã hóa và chỉ làm đẹp :=D vậy nhé.

Mình thấy nó không phù hợp với Xen hay Code khác, chứ bạn nghĩ mình chuyên code kinh nghiệm từ 2006 tới giờ mà thấy lỗi css hay js mà không fix được sao, người ta dùng ssl là để mã hóa bảo mật, chứ đâu phải dùng ssl để cho có, cho oai, monkey~~

Ừ đúng là Google không có bài hướng dẫn, nhưng chẳng qua là nó không cần thiết thì không ai dùng! Cái bài của bạn hướng dẫn là chỉ có thêm fix code sao cho chuẩn url thôi, chứ có hướng dẫn dùng ghép nối API không? giggle~~

Thì đúng rồi đời làm gì có như bạn tưởng, oke? coffee~~

Ca này khó, tóm lại là lót dép xem bạn trụ được bao lâu cho cái web của bạn khi chạy ssl của CF...! clap~~

Death Aloha

Gefreiter
Được Like
52
Mình thấy nó không phù hợp với Xen hay Code khác, chứ bạn nghĩ mình chuyên code kinh nghiệm từ 2006 tới giờ mà thấy lỗi css hay js mà không fix được sao, người ta dùng ssl là để mã hóa bảo mật, chứ đâu phải dùng ssl để cho có, cho oai, monkey~~

Ừ đúng là Google không có bài hướng dẫn, nhưng chẳng qua là nó không cần thiết thì không ai dùng! Cái bài của bạn hướng dẫn là chỉ có thêm fix code sao cho chuẩn url thôi, chứ có hướng dẫn dùng ghép nối API không? giggle~~

Thì đúng rồi đời làm gì có như bạn tưởng, oke? coffee~~

Ca này khó, tóm lại là lót dép xem bạn trụ được bao lâu cho cái web của bạn khi chạy ssl của CF...! clap~~
web cài trên free openshift mục đích học tập là chính cần quái gì trụ hay không trụ?

2-tek

MasterCorporal
Được Like
278
web cài trên free openshift mục đích học tập là chính cần quái gì trụ hay không trụ?

hahah à thì ra, là hàng free, thế thì không nên thế, biết ngay ca này khó mà ... khi nào xài hàng chính thống đi hẵng tính! :=D

• Like
Reactions: THB

Nguoidung

MasterCorporal
Được Like
194
Cài theo cách của bác vẫn k đc

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,193
Mình đang dùng CF !

Nói chung cũng dùng chỉ vì lúc mới học làm xen có học đến phần bảo mật, nó có hỗ trợ thêm bảo mật (tuy sẽ làm giảm tốc độ). Mình không hiểu nó hoạt động như thế nào (vì hoàn toàn không biết gì về IT), hiểu lơ mơ là nếu ai vào domain của mình thì gián tiếp thông qua CF (kiểu cảm thấy ơn tâm hơn chút ít).

Lúc đó cũng có dành thời gian nghiên cứu cả chục bài xem có nên hay không nên cài qua CF hay không => Và cuối cùng mình chấp nhận hy sinh tốc độ web của mình để cảm thấy an tâm hơn 1 tý (vì hồi đó mình mới tạo site thôi mà suốt ngày bị đánh DDOS)

Tuy hồi đó nghiên cứu mày mò làm thành công nhưng nói thật đến bây giờ cũng không nhớ hồi đó làm theo bài hướng dẫn nào, làm như thế nào & ở đâu nữa. Chỉ nhớ mang máng là phải chỉnh gì DNS với DOMAIN gì đấy...

Vấn đề sắp tới sau tết đây mình sẽ chuyển tên miền từ TENTEN về MẮT BÃO, tại host hiện giờ để bên mắt bão nên chuyển tên miền về đó có gì mỗi lần có vấn đề gì alo 1 chỗ cho tiện, đỡ mất công gọi điện bên này bên kia. Cũng đang lo lắng không biết có phải chỉnh lại gì trên CF không (mà giờ chẳng nhớ nổi hồi đó làm thế nào) ?

Cũng đã đọc hết từng comment của các xếp ở bên trên nhưng trình độ có hạn không tiếp thu được hết nhưng dù sao cũng cảm ơn các xếp đã chia sẽ.

Death Aloha

Gefreiter
Được Like
52
Mình đang dùng CF !

Nói chung cũng dùng chỉ vì lúc mới học làm xen có học đến phần bảo mật, nó có hỗ trợ thêm bảo mật (tuy sẽ làm giảm tốc độ). Mình không hiểu nó hoạt động như thế nào (vì hoàn toàn không biết gì về IT), hiểu lơ mơ là nếu ai vào domain của mình thì gián tiếp thông qua CF (kiểu cảm thấy ơn tâm hơn chút ít).

Lúc đó cũng có dành thời gian nghiên cứu cả chục bài xem có nên hay không nên cài qua CF hay không => Và cuối cùng mình chấp nhận hy sinh tốc độ web của mình để cảm thấy an tâm hơn 1 tý (vì hồi đó mình mới tạo site thôi mà suốt ngày bị đánh DDOS)

Tuy hồi đó nghiên cứu mày mò làm thành công nhưng nói thật đến bây giờ cũng không nhớ hồi đó làm theo bài hướng dẫn nào, làm như thế nào & ở đâu nữa. Chỉ nhớ mang máng là phải chỉnh gì DNS với DOMAIN gì đấy...

Vấn đề sắp tới sau tết đây mình sẽ chuyển tên miền từ TENTEN về MẮT BÃO, tại host hiện giờ để bên mắt bão nên chuyển tên miền về đó có gì mỗi lần có vấn đề gì alo 1 chỗ cho tiện, đỡ mất công gọi điện bên này bên kia. Cũng đang lo lắng không biết có phải chỉnh lại gì trên CF không (mà giờ chẳng nhớ nổi hồi đó làm thế nào) ?

Cũng đã đọc hết từng comment của các xếp ở bên trên nhưng trình độ có hạn không tiếp thu được hết nhưng dù sao cũng cảm ơn các xếp đã chia sẽ.
theo mình biết thì bạn chuyển đi đâu không quan trọng, miễn là nameserver của cloudflare vẫn còn là được thường thường thì là
anna.ns.cloudflare.com
ken.ns.cloudflare.com
cũng tùy

notpeople

Gefreiter
Được Like
45
Thớt cho hỏi sao khi sử dụng Page Rules để redỉrect thì cái addon Brivium - Modern Statistics 2.5.0 bị lỗi load mãi không xong !

trang của mình: https://landvoicelearning.com/

Sửa lần cuối:

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian