Help Cần hỏi thông tin sau khi đăng ký mua licen của xenforo

tarovip

Private
Được Like
12
hi ad,
Hiện mình ko biết post mục hỏi này vô phần nào nên có gì post sai ad và mod chuyển dùm mình

Hiện mình mua licen xenforo,
nó xac nhận và cho mình login, khi login vào mình sẽ làm thao tác gì tiếp theo để đăng ký thông tin??

Mình thấy có mục khai báo url, host demo mình là host free ,liệu khai báo host free xong sau khi mua host chính thì thay đổi url được không
Và download source xenforo licen ra sao hay cần bước nào nữa mọi người hướng dẫn giúp

Mr.C

Private
Được Like
22
Bạn mua rồi thì nhập domain bạn muốn sử dụng lic thôi (có thể thay đổi)... còn download tài nguyên thì login vào và tải thôi.

tarovip

Private
Được Like
12
Bạn mua rồi thì nhập domain bạn muốn sử dụng lic thôi (có thể thay đổi)... còn download tài nguyên thì login vào và tải thôi.
cảm ơn bạn nhiều, mình chỉ lo ko thay đổi dc url thì tạch cả, vì đang chạy thử host .

tarovip

Private
Được Like
12
mình hỏi thêm tí bạn ơi, còn cái token valid của xenforo thì mình add chỗ nào trên forum mình ??

DexMod Forum

Private
Được Like
23
vãi host free xài license, mình mua vps còn xài xen chùa @@

tarovip

Private
Được Like
12
vãi host free xài license, mình mua vps còn xài xen chùa @@
hehe host test thui ban, gio mua licen xenforo va chuan bi trien khai tren host vn luon rui, dang ko biet cai valid code cua xenforo minh khai bao trong cho nao cua forum hay lam sao day

• Like
Reactions: THB

Mr.C

Private
Được Like
22
Cái mã đó để Xenforo nó quản lý thôi, bạn k cần làm gì cả chỉ cần download bản Xen mới nhất rồi về cài thôi! :)

tarovip

Private
Được Like
12
Cái mã đó để Xenforo nó quản lý thôi, bạn k cần làm gì cả chỉ cần download bản Xen mới nhất rồi về cài thôi! :)
ah oke, cảm ơn bạn.
Mua xong giờ thấy phi phí hehe, tôn trọng bản quyền 1 năm trước vậy

tarovip

Private
Được Like
12
hehe host test thui ban, gio mua licen xenforo va chuan bi trien khai tren host vn luon rui, dang ko biet cai valid code cua xenforo minh khai bao trong cho nao cua forum hay lam sao day
ban oi vps bạn cấu hình nhu thế nào nhỉ , mình đang tìm cau hinh tối ưu nhất cho xen, thấy nhiều gói quá chóng mặt

Mr.C

Private
Được Like
22
ah oke, cảm ơn bạn.
Mua xong giờ thấy phi phí hehe, tôn trọng bản quyền 1 năm trước vậy

Nếu đã đầu tư và phát triển web chuyên nghiệp thì không phí đâu bạn, dùng Xen lic rồi thì sau này bạn sẽ không ngại bỏ $ để mua các addon nữa đâu..!hihi..bạn muốn mua VPS thì inbox mình :)

DexMod Forum

Private
Được Like
23
Nếu đã đầu tư và phát triển web chuyên nghiệp thì không phí đâu bạn, dùng Xen lic rồi thì sau này bạn sẽ không ngại bỏ $ để mua các addon nữa đâu..!hihi..bạn muốn mua VPS thì inbox mình :)
ủa vậy chứ xen chùa thì ko làm web chuyên nghiệp dc hả bạn :=D:=D:=D

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Mua license xong có thể đổi domain thoải mái nên chả lo gì cả, token gì đó dùng để login vào cộng đồng của xenforo.com hoặc các website khác có liên kết với xenforo để tải addon hoặc style (free và trả phí), bạn xem đâu đó ở khu vực customer, chỗ tải source xenforo về là thấy.

Host free mà đã mua license trước thì hơi ngược ngạo nhỉ, nhưng không có gì là hoang phí cả :)) Theo kinh nghiệm của mình thì bạn sẽ còn "hoang phí" tiếp, vì từ giờ chữ bản quyền rất hấp dẫn với bạn :D

NgocAnhCTT

Private
Được Like
5
hi ad,
Hiện mình ko biết post mục hỏi này vô phần nào nên có gì post sai ad và mod chuyển dùm mình

Hiện mình mua licen xenforo,
nó xac nhận và cho mình login, khi login vào mình sẽ làm thao tác gì tiếp theo để đăng ký thông tin??

Mình thấy có mục khai báo url, host demo mình là host free ,liệu khai báo host free xong sau khi mua host chính thì thay đổi url được không
Và download source xenforo licen ra sao hay cần bước nào nữa mọi người hướng dẫn giúp
Tại sao không bỏ tiền mua host rồi dùng Null ?

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom