Help Cần tư vấn chọn hosting làm diễn đàn mã nguồn xenforo

phamvanvuong

Private
Được Like
6
Em dùng mã nguồn xenforo 2.0.4 và đang tìm mua gói hosting để cài. Có tham khảo qua 2 ông inet và 123host thì thấy:
của inet:

của 123host

so sánh 2 thông số trên thì nên dùng cái nào ạ ?
cộng thêm nhờ các anh tư vấn thêm. Giả sử như tinhte thì nên dùng host như thế nào ? vnxf nên dùng dung lượng thế nào. v.v... mong các anh tư vấn giúp

• Like
Reactions: THB

Nguoi Chia Se

MasterCorporal
Được Like
131
Bạn thử dùng stablehost đảm bảo chất lượng hàng này mình dùng nhiều site rồi giá lại rẻ nữa :D

• Like

phamvanvuong

Private
Được Like
6

ý là em cần tư vấn nên xem chọn gói nào ấy. Chứ quăng hẳn ra như vầy cũng vẫn k biết là nên chọn gói nào. Đã nói rõ ở đầu bài ấy. Mục tiêu là phát triển diễn đàn lớn giống tinhte và vnxf thì nên chọn gói nào.

• Like

Nguoi Chia Se

MasterCorporal
Được Like
131
View attachment 25214
ý là em cần tư vấn nên xem chọn gói nào ấy. Chứ quăng hẳn ra như vầy cũng vẫn k biết là nên chọn gói nào. Đã nói rõ ở đầu bài ấy. Mục tiêu là phát triển diễn đàn lớn giống tinhte và vnxf thì nên chọn gói nào.
tinhte thì vps đi
còn như diễn đàn này thì gói không cần cao

caolaogia7

Corporal
Được Like
52
có điều kiện thì xài vps còn nếu forum nhỏ thì dùng hosting nào rẻ rẻ thôi. gói 250k của 123host hoặc 80k của bác THB giới thiệu kìa

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
View attachment 25214
Mình ko biết bạn dùng site cho lĩnh vực gì? nếu xenforo thì gói AC1 của Airhost cũng chạy ok rồi. Nếu bạn có kinh tế thì mua luôn AC4. Dùng tốt cho xenforo và wp nhé.
còn khi bạn như tinh tế và vnxf thì host vô nghĩa nhé. Lúc đó thuê vps, hoặc server vật lý nhé.
thanks

singh

Sergeant
Được Like
276
250k/ tháng? qua Vutrl mua gói vps 5$/ tháng dùng tẹt ga mấy trang vùng lúc

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096