[CẢNH BÁO] Các bạn sử dụng hoặc mua addons ( HQCoder Social Locker Pro For Xenforo )

V

vanphu113

Khách VNXF
Con rất nhiều cách khác nhau để local chứ ko phải local là phải đọc được config bạn nhé.

• Like
Reactions: THB

soncuti

Private
Được Like
15
mấy bố dev sợ thằng khác nó làm bản null adon nên làm ntn ấy mà
nhưng mà thằng nào nó null nó cũng remove sạch mấy dòng code kiểu này rồi , thêm vào chi cho phí

chỉ khổ khách hàng thôi :v
Mấy ông bảo là check license này nọ , chứ thực ra mấy ông làm gì có trời mới biết :D

• Like

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
không phải đâu, đơn giản là có khá nhiều khách hàng chỉ giao 50% kinh phí, nhận hàng xong là bùng luôn.
Đó là lý do mà các coder đưa ra.
Bản thân tớ cũng gặp phải chuyện "được khuyến mãi" thêm con shell, mặc dù người code đã dặn mình xóa đi nhưng vẫn cảm thấy không vui trong lòng.
Nhưng nghĩ đi thì cũng nghĩ lại, cái gì cũng có hai mặt của nó. Do có quá nhiều khách hàng ba búa nên coder mất lòng tin. Nói chung cũng là do cái bản chất chụp giật của con người mà ra cả.

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
uhm.
không đổ thừa cho người khác.
Tùy theo tâm của người làm thôi. Đừng đổ cho mọi người làm vậy tôi cũng làm đc.
Nhưng mỗi người có 1 cách nghĩ và cách làm khác nhau.
hiii

soncuti

Private
Được Like
15
không phải đâu, đơn giản là có khá nhiều khách hàng chỉ giao 50% kinh phí, nhận hàng xong là bùng luôn.
Đó là lý do mà các coder đưa ra.
Bản thân tớ cũng gặp phải chuyện "được khuyến mãi" thêm con shell, mặc dù người code đã dặn mình xóa đi nhưng vẫn cảm thấy không vui trong lòng.
Nhưng nghĩ đi thì cũng nghĩ lại, cái gì cũng có hai mặt của nó. Do có quá nhiều khách hàng ba búa nên coder mất lòng tin. Nói chung cũng là do cái bản chất chụp giật của con người mà ra cả.
lí do gì lạ vậy bạn :D

Đưa 50 phần trăm tiền thì mình đưa 50 phần trăm code
Thích xem rì viu thì làm cái demo cho vào mà ngắm
Chứ ai lại dính shell nhỉ :v

mình thì vẫn mua addon từ brivium , chứ mình mua từ web nào mà biết nó gắn shell mình cho site nó sập cho 1 tháng , google nhận không ra luôn ^.^

V

vanphu113

Khách VNXF
Đồ trên internet mua hay xin hay lụm nhặt gì về củng phải kiểm tra lại chứ không phải người ta nói sao nghe vậy. Đời ai biết được chữ ngờ ??

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Mình thà chịu thiệt hại chứ không bao giờ cài shell kiểu đó, kiếm ko đc bao nhiêu tiền nhưng tiếng xấu đồn xa. Với thực sự các con shell này cũng là lấy từ nguồn khác, có kiểm soát được đâu.

Nếu bạn đã làm được addon thì chỉ có bạn quen thuộc với nó, khách hàng luôn cần bạn cho những bản fix và update.

Ngày 25/3 sẽ là hạn cuối cho Dev.xf. Nếu không có câu trả lời nào thì Cộng đồng VNXF sẽ có những hành động cụ thể.

(Dev đã liên tiếp dính phải 2 vụ ảnh hưởng nghiêm trọng đến uy tín)

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Đồ trên internet mua hay xin hay lụm nhặt gì về củng phải kiểm tra lại chứ không phải người ta nói sao nghe vậy. Đời ai biết được chữ ngờ ??
Phú có tool nào check shell ổn ổn share cho mình với :)

V

vanphu113

Khách VNXF
Tôi đã share rồi đấy bạn. Ở HVN và cả VNXF. Bạn tìm lại nhé.
Chương trình quét shell tôi viết bằng php với các từ khó gợi ý có thể quét hết cac loại shell thông dụng. Tiếp theo tôi sẽ viết 1 addon security cho xènoro. Các bạn chờ nhé.

lethangn01

Private
Được Like
14
Mình thà chịu thiệt hại chứ không bao giờ cài shell kiểu đó, kiếm ko đc bao nhiêu tiền nhưng tiếng xấu đồn xa. Với thực sự các con shell này cũng là lấy từ nguồn khác, có kiểm soát được đâu.

Nếu bạn đã làm được addon thì chỉ có bạn quen thuộc với nó, khách hàng luôn cần bạn cho những bản fix và update.

Ngày 25/3 sẽ là hạn cuối cho Dev.xf. Nếu không có câu trả lời nào thì Cộng đồng VNXF sẽ có những hành động cụ thể.

(Dev đã liên tiếp dính phải 2 vụ ảnh hưởng nghiêm trọng đến uy tín)
Em like dòng này của bác. E đang chờ đợi bác @dev.xf xuất hiện đây

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
uhm.
không đổ thừa cho người khác.
Tùy theo tâm của người làm thôi. Đừng đổ cho mọi người làm vậy tôi cũng làm đc.
Nhưng mỗi người có 1 cách nghĩ và cách làm khác nhau.
hiii
Đồng ý quan điểm này...
Cũng vì lý do trên mà xã hội loạn theo kiểu: "người ta sai đầy ra đấy mình sai 1 tý có sao đây..."
Trong sự việc trên mình cũng không có nhận xét ai đúng ai sai cả. Nhưng thiết nghĩ đèn nhà ai nhà ấy tự sướng, làm được ra cái gì dù lớn dù nhỏ cũng quý, sao cứ phải nghĩ ra cách chộp giật nhau làm gì cho khổ.
Hy vọng qua sự việc trên, mọi người có thể tiếp tục mở lòng mình hơn.

• Like

vntoday007

Corporal
Được Like
97
Shell là cái gì vậy các bác? sao nguy hiểm vậy zô host người ta luôn kìa @@

vntoday007

Corporal
Được Like
97
Tôi đã share rồi đấy bạn. Ở HVN và cả VNXF. Bạn tìm lại nhé.
Chương trình quét shell tôi viết bằng php với các từ khó gợi ý có thể quét hết cac loại shell thông dụng. Tiếp theo tôi sẽ viết 1 addon security cho xènoro. Các bạn chờ nhé.
Ộp cái addon đó đi bác, em hoang mang vô độ khi đọc xong cái vụ mua bán này facepalm~~

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom