Chat Giống Facebook Cho Xenforo

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
Chức năng này khá hay, nó vừa là công cụ để hỗ trợ cho thành viên, vừa là công cụ thống kê thành viên, khách truy cập vào website của chúng ta, các thành viên là khách không cần phải đăng nhập cũng có thể nói chuyện với nhau được.

+ Cách làm như sau:

- Các bạn dowload file đính kèm bên dưới về giải nén ra, upload thư mục arrowchatccpic.php lên thư mục gốc của hosting tức là ngang hàng với admin.php.
- Nếu sever của các bạn đã cài đặt chức năng tự CHMOD thì không cần nữa, nếu không cài đặt chức năng tự động CHMOD các bạn cần phải thao tác các bước sau đây sau khi đã upload xong:

- CHMOD 777 the forder & tập tin:
1. bộ nhớ cache
2. bao gồm
3. bao gồm / chức năng / tích hợp
4. bao gồm / config.new.php
5. cập nhật

Sau đó truy cập vào link website/arrowchat/install .
Nếu CHMOD thành công thì giao diện sau khi các bạn vào link sẽ như thế này:

Tại đây các bạn không phải làm gì mà chọn next, sẽ được chuyển đến giao diện giống bên dưới đây:

Tại đây các bạn chọn ô XenForo như vòng tròn phía trên và kéo chuột xuống bên dưới một xíu thấy xuất hiện ô này:

Tại đây các bạn nhập thông số trong file config.php vào, các bạn vào lấy theo đường dẫn sau trong hosting:

/tênwebcủabạn/lybrary/config.php sau đó tiếp tục nhấn next

Tại đây các bạn lại tiếp tục nhấn next

Tại đây các bạn nhập thông số Admin và phải nhớ để lát nữa đăng nhập Go to Admin Panel và cấu hình nhé, cái này giống như bạn đăng ký thành viên vậy đó, xong nhấn next rồi thêm 1 bước báo thành công các bạn tiếp tục nhấn next sẽ được chuyển đến trang này:

Tại đây các bạn chọn 3 hình giống tôi tại ô vuông màu xanh của hình trên sau đó để nguyên và nhấn next sau đó lại gặp một trang báo thành công và rồi ấn next tiếp.

Các bạn cơ bản đã hoàn thành và giờ thì ấn Install sau khi gặp trường này để lấy mã nhé.

Tại giao diện như hình trên các bạn copy đoạn code ô 1 cho vào dưới thẻ <head> trong Template PAGE_CONTAINER và code ô thứ 2 vào dưới cùng của footer sau đó click vào Go to Admin Panel.
Như vậy cơ bản là đã xong nhưng cái quan trọng là cấu hình sao cho vừa ý các bạn, các bạn sau khi ấn vào Go to Admin Panel sẽ được chuyển tới mục đăng nhập như hình đây.

Tại đây các bạn đăng nhập thông số Admin như hình hướng dẫn tôi bảo các bạn nhớ để đăng nhập ở trên và được chuyển tới trang quản lý như thế này:

Tới đây các bạn tự cấu hình theo ý thích nhé, nếu không đọc được tiếng anh thì các bạn đăng nhập vào bằng google chrome dịch ra tiếng Việt thao tác cho dễ. Và hãy nhớ đường link Quản Lý này để sau này tùy chỉnh lại cho thích hợp.

Chúc các bạn thành công.

Nguồn: tailieu24h.net​

Đính kèm

• netarrowchat-v1.5.11-Nulled(fixed).zip
    2.6 MB · Lượt xem: 114

chimcanh

MasterCorporal
Được Like
182
có demo không bạn cho mình test thử xíu

• Like
Reactions: THB

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
hii, bữa có cài mà host hỏng nên mất hết rồi, quên backup =))

chimcanh

MasterCorporal
Được Like
182
khi nào có demo thì up lên cho mình xem với nhé mình thích mod này lắm nhưng chỉ sợ server load nhiều thằng cho thuê host nó khóa bố nó host lại thì toi cơm

• Like
Reactions: THB

tungviettelc

Private
Được Like
11
Ai bị lỗi vào chat room trắng trang ko ạ và ko tạo đc phong chat trong admin

Lucius Nguyen

Private
Được Like
14
cái này mình cài trên local host thì được mà làm trên forum thật gõ link mãi cũng k vào đc :(

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Cometchat đi các bạn. Mình dùng nó 3 năm rồi - chức năng tương tự.

Lucius Nguyen

Private
Được Like
14
nhìn 2 cái thì mình vẫn thích cái arrowchat hơn vì nhìn fb quen rồi ^^. mỗi tội up file lên rồi mà gõ đường link tênmiền/arrowchat/install nó toàn báo lỗi Trang bạn yêu cầu ko tìm thấy. chả hiểu sao :@:@

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Nhớ là mình đã có share cometchat trên 4r này rồi. Nó khá hay, quản trị cũng dễ.

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
bạn phải thay tên miền thành của bạn nha, còn nếu vậy cũng có thể do bạn upload sai chỗ

Lucius Nguyen

Private
Được Like
14
à gõ đúng tên miền của mình rồi nhưng mà nó k ra :(. up lên local host như nào thì mình up lên web mình cũng vậy mà. localhost thì ok mà web thì lại k vào theo link đấy đc >.<

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
có giải thích rõ hơn tại sao cơm chát lại hơn ơ râu chát k bạn @bcat95 ^^
Dài dòng lắm bạn ơi, mình cũng như ông kia, trải nghiệm 2 thứ rồi, thậm chí cả flashchat123...., chung quy lại: cometchat dễ cài (đúng 1 phút) vận hành, quản lý, cấm, xóa, ban.... mọi thứ đều dễ

Lucius Nguyen

Private
Được Like
14
@tri78 @bcat95 Mình cài cơm chat rồi, mục Who's online yêu cầu add friends để chat nhưng mà mình k tìm thấy mục kết bạn ở đâu cả. có bạn nào help được ko?
thứ 2 là bạn nào có file tiếng việt cho cơm chát thì cho mình luôn nhé. thanks :*:*

nghia12345

Gefreiter
Được Like
17
mình làm đúng hết ma ko có hiện TV online hjx

nghia12345

Gefreiter
Được Like
17
có ai giúp ko ạ mình ko thấy hiện thành viên online aaaaaaaaaaaaaa

hobinh

Private
Được Like
0
chào bạn, mình đang có vấn đề muốn hỏi:
- addon này có thể lưu lại lịch sử không?
- nó có lưu ở trang quản lý của arrowchat không, và số lượng quản lý có bị giới hạn không?
- có thể phân quyền cho các đối tượng chức vụ không?

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom