Help Cho em hỏi về cái vpssim

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162
Em có dùng script vpssim, không hiểu cái chỗ lúc đầu em điền tên website là www.hnvautopro.com
sau khi tạo xong vào /home/ thì nó hiện là sim.www.hnvautopro.com em cũng up hết code lên thư mục public_html ỏ đó. Em thử tạo cái www.hnvautopro.com thì nó thành website khác với sub là www luôn. Ai có dùng thì giải thích rõ hộ em vấn đề này với.
và giờ thì có lên upcode thẳng vào cái sim.www kia khong nhỉ

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
hii. chưa dùng vpssim. bác nào dùng rồi giúp bác ấy.

Kind

Private
Được Like
15
Em có dùng script vpssim, không hiểu cái chỗ lúc đầu em điền tên website là www.hnvautopro.com
sau khi tạo xong vào /home/ thì nó hiện là sim.www.hnvautopro.com em cũng up hết code lên thư mục public_html ỏ đó. Em thử tạo cái www.hnvautopro.com thì nó thành website khác với sub là www luôn. Ai có dùng thì giải thích rõ hộ em vấn đề này với.
Cậu pm bạn Oánh nha
vpssim.com

hardcore

Sergeant
Được Like
374
Mình dùng hocvps script thấy hay hơn nhẹ hơn vpssim

vandathp

Private
Được Like
8
@namhbnam trong trường hợp của bạn ta cần phải sửa server name vì mặc định sv name của site hnvauto khi ta tạo mới nó sẽ ghi là www.hnvauto bởi vì mặc định khi thêm domain nó sẽ ghi sv name là www.sub.domain hoặc www.domain xem ảnh dưới để rõ hơn

Sửa lần cuối:

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162
nhìn hình của bác e hiểu rồi, tks bác

thebigsize

MasterCorporal
Được Like
250
Hi! Chắc bạn không đọc kỹ vpssim trước khi cài. Tác giả viết rất rõ là nó sẽ tự tạo subdomain quản lý là sim.... trước tên domain bạn cài đặt. Nếu bạn thay đổi cấu trúc folder này có thể bạn không sử dụng đc 50% chức năng vpssim.

Khi bạn cài mới thì cứ để domain là hnvautopro.com. Và khi cài xong bạn phải add thêm domain chính của bạn vì mặc định vpssim ko add thêm bất kỳ domain nào khi cài xong. Còn việc add thì có thể thủ công hoặc tự động.

Sửa lần cuối:

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162
da vâng, lúc đến chỗ đó e có đọc nhưng không hiểu lắm, tại up code vào sim nó vẫn chạy bt, giờ e đã tạo cái mới và dùng cũng bt lại r bác ak, cám ơn mn.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom