Help Cho mình hỏi 1 chút

Trung Skyer

Corporal
Được Like
57
  1. Add-on nào mà hiện những bài mới ra ngoài index
  2. Làm sao để làm cho site load nhanh hơn . mình đang dùng gói superhost giá 271k/1 tháng của superhost.vn mà vẫn rất chậm.
  3. Có nên dùng CloudFlare không ?

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
mình trả lời từng câu hỏi nhé :D
1. Dùng addon Modern Statistics. Trên forum đã có.
2. Tùy thuộc vào style bạn đang dùng, số addon, số người truy cập, .v.v... Nên ko thể đánh đồng cho host đc. Style ko tối ưu thì dùng cả server cho site cũng chậm.
3. Tùy quan điểm bạn ạ. Mình thấy dùng cũng có nhiều cái lợi, vd giấu đc IP host, giảm tải server, nén css, cache trên server nó nên ko lo nặng host,... Còn hại thì cũng chả biết. Ở cái này ý kiến riêng là NÊN DÙNG

Trung Skyer

Corporal
Được Like
57
Mấy host bên châu mỹ châu âu thì sài CloudFlare cho tốt. Và nên dùng khi site ổn định rồi chứ site còn code còn sửa thì k nên dùng :D.
Toàn bộ tên miền mình quản lý ở đó hết
Mình dùng superhost.vn mà :D

pdinh97qng

MasterCorporal
Được Like
225
doh~~Mình không sử dụng cloud flare, vì mình sử dụng bảo mật admin.php bằng mật khẩu riêng (không phải tài khoản diễn đàn) + chỉ cho phép địa chỉ IP của mình truy cập vào. Phải kết hợp cả 2 mới được vào. Mà nếu sử dụng cloud flare thì diễn đàn sẽ không nhận ra địa chỉ IP gốc của mình (nhận ra của thằng cloud flare) kết quả là không vào được admin.

Còn vấn đề cloud flare có cache thì cũng có thể config nếu hosting hỗ trợ (mình sài VPS)

Ngoài ra sử dụng cloud flare không kiểm tra được IP gốc người dùng, dễ gặp tình trạng một người tạo nhiều tài khoảnrock~~

Trung Skyer

Corporal
Được Like
57
doh~~Mình không sử dụng cloud flare, vì mình sử dụng bảo mật admin.php bằng mật khẩu riêng (không phải tài khoản diễn đàn) + chỉ cho phép địa chỉ IP của mình truy cập vào. Phải kết hợp cả 2 mới được vào. Mà nếu sử dụng cloud flare thì diễn đàn sẽ không nhận ra địa chỉ IP gốc của mình (nhận ra của thằng cloud flare) kết quả là không vào được admin.

Còn vấn đề cloud flare có cache thì cũng có thể config nếu hosting hỗ trợ (mình sài VPS)

Ngoài ra sử dụng cloud flare không kiểm tra được IP gốc người dùng, dễ gặp tình trạng một người tạo nhiều tài khoảnrock~~
rofl~~ Mình chuyển về vDNS rồi :=P .Bạn cho mình style nào trông đẹp đẹp không cho mình với :=o

pdinh97qng

MasterCorporal
Được Like
225
rofl~~ Mình chuyển về vDNS rồi :=P .Bạn cho mình style nào trông đẹp đẹp không cho mình với :=o
:confused:style hả, Flat Awesome +1.5.3, Gamer Time 1.5.3, UIX 1.5.3, Brivium - Germanium 1.5.2, Brivium - Strontium 1.5.4
Bạn search đi, thích cái nào mình gửi cái đó:D

Sửa lần cuối:

pdinh97qng

MasterCorporal
Được Like
225
mình trả lời từng câu hỏi nhé :D
1. Dùng addon Modern Statistics. Trên forum đã có.
2. Tùy thuộc vào style bạn đang dùng, số addon, số người truy cập, .v.v... Nên ko thể đánh đồng cho host đc. Style ko tối ưu thì dùng cả server cho site cũng chậm.
3. Tùy quan điểm bạn ạ. Mình thấy dùng cũng có nhiều cái lợi, vd giấu đc IP host, giảm tải server, nén css, cache trên server nó nên ko lo nặng host,... Còn hại thì cũng chả biết. Ở cái này ý kiến riêng là NÊN DÙNG
Sẵn cho hỏi luôn là sao em không upload file được, cái nút đính kèm nó cứ đơ ra.

Trung Skyer

Corporal
Được Like
57
Upload được mà :D

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro