Chống spam cho diễn đàn Xenforo bằng cách sử dụng StopForumSpam

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
Tình trạng spam trên các Forum chắc các bạn đã từng gặp, hôm nay mình xin hướng dẫn sử dụng StopForumSpam để nhầm hạn chế các Spammer. StopForumSpam có 1 kho dữ liệu về các spammer, spambot,...API sẽ giúp ta xem coi 1 email, ip có phải là spam không.
-Để thực hiện bạn chỉ cần nhập API của StopForumSpam vào tùy chọn Spam Management trong bảng điều khiển admin của Xenforo.

-Để có API, bạn phải đăng kí tài khoản trên StopForumSpam tại đây
-Sau khi đã đăng kí thành công, bạn đã có thể lấy được mã API

-Bạn nhập username đã đăng kí và link trang web của bạn

Đối với các trang web sử dụng CND của CloudFlare bạn nên đọc phần chú ý kĩ.
-Vậy là API sẽ được gửi về mail mà bạn dùng đăng kí, bạn chỉ cần nhập vào phần tùy chọn Spam Management đã nói ở trên.

Chúc các bạn thành công!

Nguồn: gocict.org​

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Cái này hay.

gocmobie

MasterCorporal
Được Like
235
captcha trên stopspam khó reg quá mình không verifi được

• Like
Reactions: THB

tiennx

Private
Được Like
28
tớ đã làm thành công nhưng mà hình như cái này chỉ dùng chặn spam bằng tool phải ko mọi ng vì làm xong mình thấy cũng ko có thay đổi gì cả

• Like

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,193
Mình có sử dụng CF
Mình thấy nội dung phần chú ý như sau:
Please read this post if you have a site using the CloudFlare network.

Without reading all of the CloudFlare information, you will end up with an issue where your site will only ever see the CloudFlare servers and not the real IP address of your visitors. This will cause two problems

1. You won't be able to use the IP address to check against StopForumSpam
2. If you submit a spammer and provide the CloudFlare proxy server, then you face having your submissions removed and your account banned for submitting invalid data

CloudFlare provide considerable information about how to use their network correctly. They cannot provide the correct information to your site automatically and you do have to make changes to your site in order to have it work correctly.

Please read the information provided at CloudFlare by visiting their site

https://support.cloudflare.com/forums/2 … erver-logs

They provide tools for web servers so that the correct IP is provided in a more transparent manner

https://www.cloudflare.com/resources-downloads

If you are using a free forum provider where you have no access to the source code or the server configuration, then do not use StopForumSpam for checking IP addresses and do not submit spammers
Google dịch :
Hãy đọc bài này nếu bạn có một trang web bằng cách sử dụng mạng CloudFlare.
Nếu không đọc tất cả các thông tin CloudFlare, bạn sẽ kết thúc với một vấn đề mà trang web của bạn sẽ chỉ bao giờ nhìn thấy các máy chủ CloudFlare và không phải là địa chỉ IP thực của người truy cập. Điều này sẽ gây ra hai vấn đề
1. Bạn sẽ không thể sử dụng địa chỉ IP để kiểm tra lại StopForumSpam
2. Nếu bạn gửi một spammer và cung cấp các máy chủ proxy CloudFlare, sau đó bạn phải đối mặt với việc đệ trình của bạn loại bỏ và tài khoản của bạn bị cấm nộp dữ liệu không hợp lệ
CloudFlare cung cấp thông tin đáng kể về cách sử dụng mạng của họ một cách chính xác. Họ không thể cung cấp thông tin chính xác để trang web của bạn tự động và bạn không phải thay đổi trang web của bạn để nó hoạt động một cách chính xác.
Xin vui lòng đọc các thông tin được cung cấp tại CloudFlare bằng cách truy cập trang web của họ
https://support.cloudflare.com/forums/2 ... erver-logs
Họ cung cấp các công cụ cho các máy chủ web để các IP chính xác được cung cấp một cách minh bạch hơn
https://www.cloudflare.com/resources-downloads
Nếu bạn đang sử dụng một nhà cung cấp diễn đàn miễn phí mà bạn không có quyền truy cập vào mã nguồn hoặc các cấu hình máy chủ, sau đó không sử dụng StopForumSpam để kiểm tra địa chỉ IP và không nộp spammer
Sau đó em vào kiểm tra CF (ngày xưa cấu như thế nào lâu quá quên mợ nó rồi), thì chỉ có thế này : HÌNH NHƯ LÀ CHƯA HOẠT ĐỘNG (trong hình em có xóa IP đi)

Bác nào dùng CF thì xem cái hình trên thử có phải là CF của bị tắt rồi không?

Đến đây thì không biết phải làm theo hướng nào nữa:
1. Coi như CF chưa hoạt động, không cần chỉnh gì, cứ thế quay lại lấy API và làm stop spam tiếp.
2. Phải cấu hình lại CF trước => rồi mới tiếp tục làm stop spam.

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian