Help Chuyển nút share từ dưới lên cuối bài viết đầu tiên của topic

sukoro

Corporal
Được Like
107
Nhờ các bạn chỉ giúp cách chuyển các nút này, mình loay hoay chuyển mãi mà không được, demo: https://ketoanfun.com
chen nut.jpg

sukoro

Corporal
Được Like
107
Diễn đàn dạo này trầm lắng và ít người hỗ trợ quá

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Xen mấy ấy nhỉ ? Xen 2 à ? 8-|

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Ko có cái Related Post nên ko biết để như trong demo, biết để như vậy thôi à :D

Làm giống vậy cho Xen 2 thì vào template thread_view, tìm đoạn (khoảng dòng 323-324):
PHP:
<xf:macro template="share_page_macros" name="buttons" arg-iconic="{{ true }}" arg-label="{{ phrase('share:') }}" />
Cut (Ctrl + X) nó đi, tìm lên đoạn (khoảng dòng 108-109)::
PHP:
 <xf:macro name="thread_status" arg-thread="{$thread}" arg-wrapperClass="block-outer" />
Chèn vào dưới nó đoạn code vừa Cut trên kia bằng Ctrl + V
Hưởng thụ nhé ....

sukoro

Corporal
Được Like
107
Ko có cái Related Post nên ko biết để như trong demo, biết để như vậy thôi à :DView attachment 26268
Làm giống vậy cho Xen 2 thì vào template thread_view, tìm đoạn (khoảng dòng 323-324):
PHP:
<xf:macro template="share_page_macros" name="buttons" arg-iconic="{{ true }}" arg-label="{{ phrase('share:') }}" />
Cut (Ctrl + X) nó đi, tìm lên đoạn (khoảng dòng 108-109)::
PHP:
 <xf:macro name="thread_status" arg-thread="{$thread}" arg-wrapperClass="block-outer" />
Chèn vào dưới nó đoạn code vừa Cut trên kia bằng Ctrl + V
Hưởng thụ nhé ....
Cái lên bên trên hôm trước mình thử xong phải xóa đi rồi vì nó không ổn lắm, mình mong muốn là dưới bài viết và trên các chủ đề liên quan ấy bạn, vì khi đăng thông tin xong người ta có thể chia sẻ được ngay cuối bài viết của mình thay việc kéo chạy tít lên đầu hoặc chạy xuống tít dưới cùng

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Như vậy chịu ko ?
FireShot Capture 71 - (1) Cái gì đây _ I XenForo_ - http___localhost_xen_index.php.png

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
Diễn đàn dạo này trầm lắng và ít người hỗ trợ quá
ai củng có công ăn việc làm . ai đâu rãnh canh me bác cần giúp bác là giúp liền. hỗ trợ free chứ có tiền đâu :D

sukoro

Corporal
Được Like
107
ai củng có công ăn việc làm . ai đâu rãnh canh me bác cần giúp bác là giúp liền. hỗ trợ free chứ có tiền đâu :D
Mình cũng biết vậy nên để mấy ngày mới hỏi lại từ topic bên kia mà bạn, còn free thì trên này toàn chia sẻ free cả, từ lúc vxf.vn không hoạt động anh em chuyển qua bên này đến giờ chứ không phải mình vừa tham gia vào diễn đàn mà đã phát ngôn như vậy đâu

2L.Ohayo

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
835
Appearance > Template modifications > Add template modification và điền thông tin như bên dưới.

• Tempalte: post_macros
  • Modification key: tùy ý (Ví dụ: block_share_in_first_post)
  • Find:
    HTML:
                    </div>
                </div>
            </div>
        </article>
  • Replace:
    Mã:
                        <xf:if is="$post.isFirstPost()">
                        </xf:if>
    $0
Save lại và kiểm tra kết quả.

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
Mình cũng biết vậy nên để mấy ngày mới hỏi lại từ topic bên kia mà bạn, còn free thì trên này toàn chia sẻ free cả, từ lúc vxf.vn không hoạt động anh em chuyển qua bên này đến giờ chứ không phải mình vừa tham gia vào diễn đàn mà đã phát ngôn như vậy đâu
ủa . vậy ai quản lý bên web kia nhỉ . mình thấy khối dữ liệu bên đó khá ít ko ai tận dụng và phát triển nó?

sukoro

Corporal
Được Like
107
ủa . vậy ai quản lý bên web kia nhỉ . mình thấy khối dữ liệu bên đó khá ít ko ai tận dụng và phát triển nó?
Hình như theo chia sẻ của anh em trên này là brivium nó quản lý, trc mọi ng dùng vbuletin chưa dùng xenforo thì lập ra cái đó kéo ng dùng, sau 1 time mọi ng chuyển từ vbu sang xen nhiều rồi thì nó để đó thôi, mấy trang lech null và addon thì cho mấy ng thích xen tự mở còn bri thì code add và style bán kiếm tiền, ngư ông đắc lợi mà

huynhvantam123

Corporal
Được Like
43
Appearance > Template modifications > Add template modification và điền thông tin như bên dưới.

• Find:
    HTML:
                    </div>
                </div>
            </div>
        </article>
  • Replace:
    Mã:
    $0

ko thấy chỗ "Add template modification" huynh ơi. hix. Em dùng xenforo 2

huynhvantam123

Corporal
Được Like
43

• Find:
    HTML:
                    </div>
                </div>
            </div>
        </article>
  • Replace:
    Mã:
    $0
hix làm trên localhost thì ok nhưng làm trên hosting thì nó lại ko hiển thị

hacobi1102

MasterCorporal
Được Like
166
Chèn vào template của chủ đề liên quan ý bạn

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS