Help Chuyển từ Wp về xenforo

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
campuchia sao chuyển qua mỹ đc ta?:?

Kind

Private
Được Like
15
Chắc chỉ bài viết. Mà nói chung tùm llum lắm

• Like
Reactions: THB

Cyentruk

Gefreiter
Được Like
102
Mình sau 1 thời gian dài (2 năm) sử dụng WordPress làm trang tin cho diễn đàn Xen thì đã quyết định bỏ Wp để sử dụng XenPorta làm trang tin thay thế.

Wp hay ko chối cãi nhưng cách tương tác với bài viết khác lạ với cách mem quen dùng nên mình nhận thấy độ tương tác ko cao. Mình đã chấp nhận hy sinh toàn bộ công trình SEO dày công xây dựng và các bài viết để làm lại hoàn toàn chỉ trong Xen... bằng thủ công. :D

• Like

dhv49

MasterCorporal
Được Like
176
@Cyentruk bác có thể nói rõ thêm chỗ này được không?
Wp hay ko chối cãi nhưng cách tương tác với bài viết khác lạ với cách mem quen dùng nên mình nhận thấy độ tương tác ko cao. Mình đã chấp nhận hy sinh toàn bộ công trình SEO dày công xây dựng và các bài viết để làm lại hoàn toàn chỉ trong Xen... bằng thủ công. :D
Tại mình đang phân vân nên dùng Wp hay là XenPorta, đang tính trong tháng tới quyết định nên hỏi bác vậy

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
You can.
Nhưng ko phải là chuyển mà mình chọn cách nào thôi.
1. Trang HOME bằng wp, 4rum bằng xen như lamchame
2. tất cả đều là xen, code trang home như wp. (Riêng mình thích cái này, vì yêu xenforo mà. hiii)

Cyentruk

Gefreiter
Được Like
102
@Cyentruk bác có thể nói rõ thêm chỗ này được không?

Tại mình đang phân vân nên dùng Wp hay là XenPorta, đang tính trong tháng tới quyết định nên hỏi bác vậy
WP và Xen có thể link đc user và bài viết với nhau, nhưng cách viết bình luận, hệ thống smilies, embed media, format text làm việc theo cách khác nhau nên tuy có link nhưng ko hoàn hảo được. Thêm nữa, việc viết tin tức phải được nhiều người đảm nhận chứ ko chỉ admin. Để dễ dàng thì họ chỉ cần soạn trong forum rồi mình promote qua Article bên Xenporta là xong. Nếu dùng WP, 1 là mình phải train cho họ cách login và post bài bên WP theo định dạng chung nào đó. 2 là mình phải sửa bài nếu họ post bên Xen để hiển thị cho đẹp bên WP. Nói chung lại là bất tiện và mem họ thường ngại khi phải cùng lúc sử dụng 2 hệ thống trong 1 site, làm tương tác giảm đi.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom