Request Có addon nào detect SHOP gần nhất

chevalier90

Gefreiter
Được Like
36
Các bác cho mình hỏi, mình tạo forum gồm danh sách bài viết là các SHOP + địa chỉ.
Có addon nào khi user vào thì xác định location và detect vị trí shop gần nhất không nhỉ?
;( Code trực tiếp thì mình đã làm được rồi nhưng addon xenforo thì mình không biết viết.

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
đã local còn near km =)) . không bao giờ có. mà nếu có thì không ai dám nhận làm. :V

chevalier90

Gefreiter
Được Like
36
đã local còn near km =)) . không bao giờ có. mà nếu có thì không ai dám nhận làm. :V
Mình không biết vấn đề không bao giờ có hoặc không dám nhận ở đây là gì nhỉ?
Bạn có thể giải thích giúp mình được không?
Tại mình đã làm cái này trên hệ thống khác, chỉ có xenforo là mình chưa biết cách viết addon.

Cách làm của mình:
Dựa vào địa chỉ cung cấp => Xác định lat lng => Rồi dùng navigator.geolocation.getCurrentPosition của trình duyệt + công thức khoảng cách vòng tròn là được.

VD: k y n u. n(e) t

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Có nhiều vấn đề
1. XenForo mặc định không có chức năng Shop, phải tạo nhé
2. Sau khi đã tạo được danh sách các shop, phải thêm field Location phù hợp với yêu cầu của addon để có thể xác định được vị trí

Nói chung nếu muốn làm hoàn chỉnh thì giá khá là cao cho vụ này nên chưa có ai làm

chevalier90

Gefreiter
Được Like
36
Có nhiều vấn đề
1. XenForo mặc định không có chức năng Shop, phải tạo nhé
2. Sau khi đã tạo được danh sách các shop, phải thêm field Location phù hợp với yêu cầu của addon để có thể xác định được vị trí
Nói chung nếu muốn làm hoàn chỉnh thì giá khá là cao cho vụ này nên chưa có ai làm
Cảm ơn bác Yes~~

thuyet951

MasterCorporal
Được Like
426
Cái này mình thấy dể mà ta.
Bài viết khi post thì có field chứa địa chỉ cụ thể rồi, thì thành viên khi đăng ký cũng phải có 1 field chứa địa chỉ thành viên đó.
Sau đó có thể dùng script để đo khoảng cách và trả về kết quả, cụ thể ở đây là dùng script của Google Maps

chevalier90

Gefreiter
Được Like
36
Cái này mình thấy dể mà ta.
Bài viết khi post thì có field chứa địa chỉ cụ thể rồi, thì thành viên khi đăng ký cũng phải có 1 field chứa địa chỉ thành viên đó.
Sau đó có thể dùng script để đo khoảng cách và trả về kết quả, cụ thể ở đây là dùng script của Google Maps
Mình làm rồi thấy cũng dễ, cơ mà đang mày mò viết addon cho Xenforo.

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
tạo 1 web như vậy thôi tự code còn thấy ngon hơn là phải dựa vào xf :V ở thị trường nhiều người bán mã nguồn này

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom