Help Có cách nào xoá bớt templates của Xenforo ko nhỉ

CreepyCat

Private
Được Like
2
Mình thấy hệ thống template phức tạp quá :( Hiện mình thấy Xenforo 2 có đến 470 cái templates :( nh` khi ko biết cái nào sẽ điều chỉnh những phần nào, muốn xoá bớt 1 vài cái đi nhưng hình như ko dùng kiểu gì chính thống được. Mong các cao nhân chỉ giáo.

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Nó phức tạp và nhiều vì để người dùng có thể tiện mà chỉnh sửa từng phần khác nhau và ko gây xung đột với các phần còn lại. Nếu tất cả dồn vào chung 1 cái template thì nó có đỡ phức tạp hơn ko nhỉ ?

Não có 2 bán cầu, con người xài mỗi có 1 bên, vậy bỏ bớt 1 cái bán cầu cho đỡ phức tạp hơn nhỉ ?

secpol

MasterCorporal
Được Like
134
Nó phức tạp và nhiều vì để người dùng có thể tiện mà chỉnh sửa từng phần khác nhau và ko gây xung đột với các phần còn lại. Nếu tất cả dồn vào chung 1 cái template thì nó có đỡ phức tạp hơn ko nhỉ ?

Não có 2 bán cầu, con người xài mỗi có 1 bên, vậy bỏ bớt 1 cái bán cầu cho đỡ phức tạp hơn nhỉ ?
Chuyện gì sẽ xảy ra khi chúng ta dùng hết năng lực của cả 2 bán cầu não?

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Thứ nhất. XenForo phức tạp, đúng, nhưng cái gì cũng có lí do của nó. Nó không phức tạp thì chắc chẳng có những chức năng như hiện tại cho bạn dùng. Bạn dùng thử mã nguồn nào không phức tạp mà đầy đủ chức năng như của XenForo chưa ?
Thứ hai. Mình vẫn chưa hiểu bạn muốn xóa bớt đi để làm gì. Nếu như không biết chức năng của template đó là gì, một lời khuyên chân thành là bạn không nên đụng vô nó :)

CreepyCat

Private
Được Like
2
Các template mình muốn xoá đa phần là các CSS. Xenforo chia nhỏ ra nhiều file css (hoặc .less), cái này có cái hay là mỗi phần cụ thể trên trang sẽ dùng những template css khác nhau. Nhưng vấn đề khi mình custom mạnh tay một style thì các file đó sẽ mất tg kha khá để sửa, hơn nữa có một số phần khá lẫn lộn với nhau nên mình muốn tìm cách gộp bớt những file chung lại.

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Chuyện gì sẽ xảy ra khi chúng ta dùng hết năng lực của cả 2 bán cầu não?

2L.Ohayo

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
835
Lần đầu thấy có người muốn xóa template. Thích gộp thì vứt hết các .less vào extra.less.

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Bó tay, chúc bạn thành công chứ mình chịu hẳn

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
thiết nghĩ bác nên gửi 1 phản hồi nhét nó vào file index.php . duy nhất 1 file =))

CreepyCat

Private
Được Like
2
Làm quá lên hết vầy. Gì chứ gộp hết vào 1 file thì k phải phương án của mình.

Vấn đề là gì? Không phải ở số lượng, mà một vài template đang làm những thứ chồng chéo lên nhau, đặc biệt là CSS, VD như phần block đấy, không biết style property nào sẽ thuộc template nào. Đấy ms là vấn đề đấy, và khi tìm thì mặc dù có tính năng search thật đấy nhưng trừ khi làm quen và liên tục nếu ko search thì tỉ lệ mở nhầm khá là cao.

Còn template PHP trước ko có vđ gì, giờ có phần macro đấy, ai thông não cho mình cái tiện lợi của cái macro đấy cái, chứ tìm thằng nào ở đâu nó bở hơi tai lắm

Dành cả tuổi thanh xuân để mò template ~.~

Như bên IPB nó làm đơn giản hơn là sync cái mớ đó xuống chỉnh offline kìa. Xen nhà ta ở documentation cho v2 cũng có hướng dẫn mà làm báo lỗi file permission dù đã set 777 :D

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom