Code popup quảng cáo chỉ hiện 1 lần cho xenforo

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,682
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách tạo popup mở tab mới hoặc window mới cho xenforo, chức năng này dùng trong quảng cáo được tính theo IP mỗi ngày truy cập vào chỉ mở 1 lần, không gây phiền hà và khó chịu cho người dùng.

Mình lấy mã nguồn xenforo làm mã nguồn chính để hướng dẫn, các bạn có thể áp dụng cho các mã nguồn khác nếu có thể nhé.

Cách làm như sau:
Dowload file đính kèm về giải nén ra, bên trong thư mục JS có 2 file là New tabNew window.
New tab là click vào cái đầu tiên sẽ mở ra 1 tab kế bên còn New window là mở ra thêm 1 trình duyệt nữa các bạn chọn thư mục phù hợp mở nó lên upload file pop.js lên thay đoạn http://vnxf.vn/ bằng đường link quảng cáo của bạn sau đó lưu lại và upload lên hosting (các bạn nên upload và file js hoặc nhớ đường dẫn để thay vào code bên dưới).

Bước tiếp theo các bạn vào template PAGE_CONTAINER tìm:
Mã:
<body{xen:if {$bodyClasses}, ' class="{$bodyClasses}"'}>

Thay lại bằng:
Mã:
<script src='js/pop.js' type='text/javascript'/></script>
<body{xen:if {$bodyClasses}, ' class="{$bodyClasses}"'} onclick='popunder();'>

Nếu đã upload vào file js rồi thì thôi còn upload lên thư mục khác các bạn cần thay lại đường dẫn js/pop.js thành đường dẫn của các bạn nhé.

Chúc các bạn thành công

Nguồn: muaban47.net​

Đính kèm

• Popup-quang-cao-xenforo.zip
    2.4 KB · Lượt xem: 76

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,682
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách tạo popup mở tab mới hoặc window mới cho xenforo, chức năng này dùng trong quảng cáo được tính theo IP mỗi ngày truy cập vào chỉ mở 1 lần, không gây phiền hà và khó chịu cho người dùng.

Mình lấy mã nguồn xenforo làm mã nguồn chính để hướng dẫn, các bạn có thể áp dụng cho các mã nguồn khác nếu có thể nhé.

Cách làm như sau:
Dowload file đính kèm về giải nén ra, bên trong thư mục Dowload có 2 file là New tabNew window.
New tab là click vào cái đầu tiên sẽ mở ra 1 tab kế bên còn New window là mở ra thêm 1 trình duyệt nữa các bạn chọn thư mục phù hợp mở nó lên upload file pop.js lên thay đoạn http://vnxf.vn/ bằng đường link quảng cáo của bạn sau đó lưu lại và upload lên hosting (các bạn nên upload vào file js hoặc nhớ đường dẫn để thay vào code bên dưới).

Bước tiếp theo các bạn vào template PAGE_CONTAINER tìm:
Mã:
<body{xen:if {$bodyClasses}, ' class="{$bodyClasses}"'}>

Thay lại bằng:
Mã:
<script src='js/pop.js' type='text/javascript'/></script>
<body{xen:if {$bodyClasses}, ' class="{$bodyClasses}"'} onclick='popunder();'>

Nếu đã upload vào file js rồi thì thôi còn upload lên thư mục khác các bạn cần thay lại đường dẫnjs/pop.js thành đường dẫn của các bạn nhé.

Chúc các bạn thành công.

Nguồn: bvn.vn​

Đính kèm

• Popup.zip
    2 KB · Lượt xem: 29

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Khoan ... khoan ... có 1 cái quan trọng : cái này mở quảng cáo có đc tính là từ site của mình ko?

tuna

Sergeant
Được Like
276
ai có popup đăng kí thành viên ko các bác

bloghocpiano

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
76
cái này chèn adsense thì ntn vậy các anh nhỉ

Hướng dẫn sử dụng