Diễn đàn Vn-Zoom không coi thành viên ra gì

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
445
Như đã biết, Vn-Zoom, Cộng đồng công nghệ Việt Nam là một diễn đàn lớn có tới hơn 200k lượt truy cập mỗi tháng, có nhiều thành viên hiểu biết sâu về công nghệ. Tuy nhiên, cách hành xử của các admin trên diễn đàn này lại không đúng mực.

Mình vốn là Mod trên diễn này khi trợ giúp cho rất nhiều thành viên khác về lĩnh vực máy tính,... thế nhưng trong một ngày đẹp trời, mình có tò mò về diễn đàn Xenforo vì thấy nó hay và chuyên nghiệp nên đã lập diễn đàn mới để tìm hiểu nên bị Admin Unset xuống thành viên thường. Mình có nhắn cho Admin bên này để hỏi rõ lý do nhưng đều không được trả lời.

Sau đó mình cũng ko đăng bài viết gì, chỉ cập nhật mã Hex mới để giúp các thành viên active bản IDM mới nhất thì đến một ngày vào diễn đàn Vn-Zoom bị khóa tài khoản không có lý do:

Mình có inbox nhờ admin xem nét, admin Vn-Zoom đã đọc tin nhắn của mình nhưng không trả lời lại. Sau đó mình có đăng lên group của Vn-Zoom để nhờ được xem xét, nhận được nhiều tin nhắn của thành viên yêu cầu Admin diễn đàn này xem xét, khoảng 2 tiếng sau thì bị chặn truy cập vào group của Vn-Zoom:

Một diễn đàn mà các Admin ích kỷ, ko coi thành viên ra gì thì chúng ta có nên cống hiến cho diễn đàn này hay không?. Thành viên có quyền tự do, lập diễn đàn và làm những gì họ muốn miễn sao không vi phạm nội quy của diễn đàn và vi phạm pháp luật là được đúng ko các bạn.

dinhphucv

Sergeant
Được Like
265
:D Hồi xưa mình cũng làm kha khá mod, admin cho nhiều diễn đàn... từ thời PunBB + Phpbb còn nổi cơ, cống hiến cũng kha khá bài viết nhưng đến khi mình tự làm diễn đàn riêng thì thái độ thay đổi hẳn, nói chung là làm gì làm đừng đụng đến miếng cơm người ta là ok :D

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
:D Hồi xưa mình cũng làm kha khá mod, admin cho nhiều diễn đàn... từ thời PunBB + Phpbb còn nổi cơ, cống hiến cũng kha khá bài viết nhưng đến khi mình tự làm diễn đàn riêng thì thái độ thay đổi hẳn, nói chung là làm gì làm đừng đụng đến miếng cơm người ta là ok :D
Làm riêng sao phải đụng miếng cơm bác. Mấy con người ghen ăn tức ở mới hành động vậy.

String

Private
Được Like
1
Làm riêng sao phải đụng miếng cơm bác. Mấy con người ghen ăn tức ở mới hành động vậy.
không phải đâu bác, trường hợp này em không ủng hộ bác. bác thử trong team mà có 1 người đi ủ nghiệp làm riêng thì có còn chấp nhận không. em đoán là bác đã dùng diễn đàn đó để câu view qua trang của bác đúng không.

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
không phải đâu bác, trường hợp này em không ủng hộ bác. bác thử trong team mà có 1 người đi ủ nghiệp làm riêng thì có còn chấp nhận không. em đoán là bác đã dùng diễn đàn đó để câu view qua trang của bác đúng không.
trước share tài khoản office 365 . đơn nhiên thì phải mail đuôi tên miền rồi. ý là trước tôi là mod bên đó. xóa bài không nói 1 tiếng. nói chung những con người BQT bên đó tôi chả có ấn tượng tốt. diễn đàn tôi có trước bọn nó mà =))

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Cái này đâu phải VNZ gốc đâu, toàn thứ tào lao, không quan tâm, với lại mấy trang như này thì tham gia vào làm gì cho mệt đít! dog~~

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
Cái này đâu phải VNZ gốc đâu, toàn thứ tào lao, không quan tâm, với lại mấy trang như này thì tham gia vào làm gì cho mệt đít! dog~~
Ông này tối ngày đi ngược vấn đề. Nhưng tôi thích. Ahihi

secpol

MasterCorporal
Được Like
134
Mình cũng có tham gia VNZ nhưng chỉ dừng lại ở mức member thường thôi. Trao đổi và chia sẻ kiến thức là bản chất gốc rễ của các forum vì vậy nếu có được mời tham gia vào BQT mình cũng sẽ từ chối. Hiện tại thế nào thì vẫn thế :)

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
445
Mình ko câu view hay Pr web của mình qua diễn đàn Vn-Zoom nhưng vẫn bị bọn ấy khóa tài khoản ko có lý do. Hỏi thì admin bên đó đọc nhưng ko trả lời như đã nói ở trên.

Mình thấy Mod bên Vn-Zoom ngày càng ít đi và đã bị unset nhiều. Bây giờ, khi đăng ký tài khoản trên đó phải chờ admin duyệt thủ công, ko qua xác nhận email nữa.

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
445
Tình cờ mình biết được lý do bị ban do người trong cuộc tiết lộ là tấn công DDoS, nên admin ban cả IP khả nghi có liên quan. Thật là vãi trưởng với diễn đàn Vn-zoom.org vì mình chỉ biết DDoS là tấn công mạng chứ có biết nó tấn công kiểu gì đâu. Ko ngờ cái bọn admin của Vn-Zoom.org lại vu oan cho người khác và ko cho người ta khiếu nại.

Nếu bạn có đầy đủ chứng cứ để chứng minh thì việc gì phải sợ bị thành viên khiếu nại mà phải chặn như vậy, hỏi ko trả lời, khiếu nại trên group thì xóa bài và chặn njck. Dạo này, mình thấy có một số thành viên dùng ip khác đăng lên Vn-Zoom bức xúc về việc bị khóa tài khoản, điển hình như bài viết này, admin chỉ nghi và chưa có bằng chứng rõ ràng mà đã ban njck của người ta.

dhot5hui

Gefreiter
Được Like
54
Chào các bác, mời các bác tham gia diễn đàn ô tô bên em, luôn hỗ trợ ạ. Cảm ơn. Chúc anh em năm mới vui vẻ nhiều thành công

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
445
chắc ý bác lại họ khóa chặn thì phải báo bác biết trước 1 tiếng, chứ âm thầm chơi sau lưng là ko được
Ý tôi là khóa thì phải có lý do sao cho thuyết phục, đằng này lại khóa ko có lý do, hỏi admin lý do xóa thì không trả lời, đăng lên group facebook của họ nhờ admin xem xét tại sao lại khóa thì xóa bài của người ta và chặn vào group. Đó, nếu có lý do thuyết phục thì admin bên nó sao lại làm thế mà ko muốn người khác biết.

dhot5hui

Gefreiter
Được Like
54
Đời mà, mình càng quan tâm thì họ càng không biết trân trọng

dhot5hui

Gefreiter
Được Like
54
Ý tôi là khóa thì phải có lý do sao cho thuyết phục, đằng này lại khóa ko có lý do, hỏi admin lý do xóa thì không trả lời, đăng lên group facebook của họ nhờ admin xem xét tại sao lại khóa thì xóa bài của người ta và chặn vào group. Đó, nếu có lý do thuyết phục thì admin bên nó sao lại làm thế mà ko muốn người khác biết.
Bác giỏi và tâm huyết quá. Cố gắng nên bác. như diễn dàn forums.voz.vn còn không cho thành viên đăng ký mới nữa kìa.

carotcaigay

Private
Được Like
0
Tình hình là sau một hồi xem xét tình hình, chẳng rõ bác chủ thớt này thế nào, nhưng mình cũng bị ban nick vì thấy sự thiếu tôn trọng trầm trọng của Ad bên VNZ.
Các bác muốn xem xét kỹ hơn thì xem comment #3 & #5 là khởi đầu của sự khó chịu của mình với loại Ad này. Càng xem xuống cuối càng thấy loại vô ý thức này đáng được lên án - hoặc bỏ lơ luôn.
Mình quyết định nhắc nhở nó, mà nó ban nick mình luôn.

Đính kèm

• vn-z co Admin rat xem thuong thanh vien.rar
    1.3 MB · Lượt xem: 15
Sửa lần cuối:

carotcaigay

Private
Được Like
0
May mà mình thoát khỏi danh sách lợi dụng của bọn vô văn hóa đó rồi.

trinhha

Private
Được Like
2
anh em làm giêng thì làm giêng. cơ bản là gen gét nhau thôi. mà cơ bản không ông này làm thì ông khác làm có gì đâu nhỉ. cạnh tranh nhau là chuyện bình thường sao phải xoắn. cơ mà người mình ử mưu đi đánh lẻ thì chắc nó cũng phải vậy thôi.

connhagiau89

Private
Được Like
13
Căng nhỉ :=D Mà share phần mềm lậu vẫn chơi adsense được hay nhỉ.

Qua diễn đàn mình chơi đi các bác sun~~

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát