Help fix lỗi email verify bị đẩy vào spam

Root296

Private
Được Like
1
mọi người cho em xin cách khắc phục với ạ. e dùng xf 2.1.6 cứ bị đẩy vào spam là không ấn dc đường link xác nhận

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Bạn thiết lập giao thức bảo mật SMTP cho email nhé! Bạn vào trang quản trị web của bạn bằng cách vào Cài đặt -> Tùy chọn -> Email Options và thiết lập ở phần Email Transport Method.

Root296

Private
Được Like
1
Bạn thiết lập giao thức bảo mật SMTP cho email nhé! Bạn vào trang quản trị web của bạn bằng cách vào Cài đặt -> Tùy chọn -> Email Options và thiết lập ở phần Email Transport Method.
em có thiết lập rồi bác. thiết lập xong email nó gửi email bình thường rồi mà bị đẩy vào mục spam phải ấn vào không phải spam mới dùng đc

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
bạn sử dụng server mail gì mà bị đẩy zô spam?

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
em có thiết lập rồi bác. thiết lập xong email nó gửi email bình thường rồi mà bị đẩy vào mục spam phải ấn vào không phải spam mới dùng đc
Bạn vẫn chưa thiết lập giao thức bảo mật SMTP thành công nên email xác nhận tài khoản chưa có dòng xác thực bởi... Khi vào bạn thiết lập thành công, email sẽ ko bị đẩy vào mục spam nữa.

Mục đích xác thực là để chứng mình bạn sở hữu email đó và tăng độ bảo mật. Bạn xem lại các thông số xác thực SMTP trong trang quản trị cpanel của bạn nhé!

Root296

Private
Được Like
1
Bạn vẫn chưa thiết lập giao thức bảo mật SMTP thành công nên email xác nhận tài khoản chưa có dòng xác thực bởi... Khi vào bạn thiết lập thành công, email sẽ ko bị đẩy vào mục spam nữa.

Mục đích xác thực là để chứng mình bạn sở hữu email đó và tăng độ bảo mật. Bạn xem lại các thông số xác thực SMTP trong trang quản trị cpanel của bạn nhé!
Em có xác thực spf và dkim r ạ

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
Em có xác thực spf và dkim r ạ
mail không có chứng chỉ hoặc chứng chỉ kém thì zô spam là đúng. nhiều khi IP bị dín vào danh sách đen. nếu bạn thích thì tôi hỗ trợ bạn xài chung server mail của tôi.

VN24h

Private
Được Like
0
Bạn dùng thông tin Gmail làm SMTP ấy, gửi email đảm bảo không vào spam

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro