Giới hạn số ký tự tiêu đề bài viết trên xenforo

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,681
Giới hạn số ký tự tiêu đề bài viết trên xenforo nhằm hạn chế tối đa thành viên đăng bài có tiêu đề quá dài làm xấu website hoặc bị tràn ký tự trên mod thống kê.

Tại đây các bạn có thể chỉnh dài ngắn tùy thích và tất nhiên nó chỉ là con số nhưng các bạn phải chịu khó lấy file trong hosting ra theo đường dẫn sau:

Bạn mở file /library/XenForo/DataWriter/Discussion.php
Tìm dòng 189 hoặc tìm đoạn
Mã:
array('type' => self::TYPE_STRING, 'required' => true, 'maxLength' => 100,

Nếu không tìm thấy đoạn này hoặc nó nằm ở dòng khác, các bạn có thể tìm số 100 và chỉnh lại, mặc định của file sẽ là 100 và trong file php này cũng chỉ có 1 số 100 duy nhất.

Sau khi làm thành công các bạn vẫn ghi tiêu đề dài hơn số ký tự đã đăng bài nhưng khi đăng bài lên thì sẽ nhận được thông báo lỗi.

Hoặc sau khi ghi tiêu đề nếu hệ thống phát hiện tiêu đề của bạn quá dài sẽ có dòng nhắc nhở bên phải tiên đề.

Chúc các bạn thành công.

Nguồn: muaban47.net​

ngongoc

Private
Được Like
1
Anh ơi! cho em hỏi trong XF version 2 thì làm sao?

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Anh ơi! cho em hỏi trong XF version 2 thì làm sao?
Dùng add-on giới hạn nhé
Screenshot (57).png

Đính kèm

• ThreadTitleLimit-1.0.0.zip
    10.6 KB · Lượt xem: 13

ntzthanh

Sergeant
Được Like
129
anh ơi . mình đổi số 100 lại thành số 1000 được không anh ? em cảm ơn
Giới hạn số ký tự tiêu đề bài viết trên xenforo nhằm hạn chế tối đa thành viên đăng bài có tiêu đề quá dài làm xấu website hoặc bị tràn ký tự trên mod thống kê.

Tại đây các bạn có thể chỉnh dài ngắn tùy thích và tất nhiên nó chỉ là con số nhưng các bạn phải chịu khó lấy file trong hosting ra theo đường dẫn sau:

Bạn mở file /library/XenForo/DataWriter/Discussion.php
Tìm dòng 189 hoặc tìm đoạn
Mã:
array('type' => self::TYPE_STRING, 'required' => true, 'maxLength' => 100,

Nếu không tìm thấy đoạn này hoặc nó nằm ở dòng khác, các bạn có thể tìm số 100 và chỉnh lại, mặc định của file sẽ là 100 và trong file php này cũng chỉ có 1 số 100 duy nhất.

Sau khi làm thành công các bạn vẫn ghi tiêu đề dài hơn số ký tự đã đăng bài nhưng khi đăng bài lên thì sẽ nhận được thông báo lỗi.

Hoặc sau khi ghi tiêu đề nếu hệ thống phát hiện tiêu đề của bạn quá dài sẽ có dòng nhắc nhở bên phải tiên đề.

Chúc các bạn thành công.

Nguồn: muaban47.net​

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,681
Cái này hình như bạn phải vào database để thêm nữa nha.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom