Giới thiệu style đẹp cho xenforo.

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
cũng bình thường mà @dxboys5 . Bạn xem 1 số styles trên vnxf cũng có tương tự. Sau đó học hỏi thêm rồi chỉnh theo ý mình thôi.

L

Lê Thanh Giảng

Khách VNXF
Xin chào các bạn. Style luôn là nỗi khỗ khi cài đặt xenforo hoàn thành. Kiếm được cái style ưng ý rất khó. vì thế mình mở cái topic này ae vào bình chọn xen style của site nào đẹp và được nhiều người bình chọn nhất. Nếu có thời gian thì sẽ rip và chia sẽ cho mọi người.
thanks all.
mình đề xuất trước nha.

http://congnghe5giay.com/
như style bên em nè
vn-lite.com
anh em cho chúc ý kiến cho mình chỉnh sửa niếu cần
bình chọn nha

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
@admin: Bị thích site yeutre.vn :) Cơ mà, vẫn thắc mắc cái addon "set bài hiển thị ngoài trang chủ" , tránh để auto từ 1 box, vì như thế ai cũng có thể post bài ra trang chủ => gặp mấy đứa spam thì trang chủ thảm,....

Cách set như sau nhé: bạn vào ACP > Xenporta > Blocks > chọn RecentNews rồi bắt đầu chỉnh sửa nha.

Đầu tiên, muốn chỉnh sửa các bài viết ở box nào được hiện ra thì chỉnh sửa ở mục: News Source Forums

Còn muốn chỉ có bài viết của Admin hay cụ thể là của group Admin thì bạn chỉnh sửa theo ảnh nha:

Chúc bạn thành công :D

L

Lê Thanh Giảng

Khách VNXF
Bạn edit nhìn khác tem bên mình luôn pro ghê, cái footer của mình muốn thêm giống như bên bạn thì làm thế nào, có phải chèn html ko vậy, hướng dẫn mình với
bạn dùng code chèn vào footer thôi
không khó lắm

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
Cách cũng được nhưng chỉ áp dụng với 1 nhóm riêng biệt à ? không có cơ chế set bài đăng, admin hay mod thấy bài hay của 1 thành viên khác thì có thể promote trong 1 tuần (tùy thời gian). Như bên côngnghe5giay
thì bạn chỉ cần bỏ tích hết thôi là nó sẽ không có tự động set bài ra trang chủ nữa, bài nào của mem mà bạn thấy hay thì bấm promote thôi

sukoro

Corporal
Được Like
107
Tất cả cá site nó vẫn hao hao như nhau không có gì đột biến. Mình là mình chỉ kết thằng này http://ub.com.vn/, nó đột biến và lột xác hoàn toàn, nhờ các bác cao thủ trên này rip em nó nhé!

Người đăng Chủ đề tương tự Diễn đàn Trả lời Ngày đăng
M Styles Xenforo 2