Help Giup em chỉnh sửa style Nitrogen ( Help me !!)

Raovatchovinh

Private
Được Like
2
E là newbie mới tạp tành xenforo . Vì vậy có rất nhiều vấn đề chưa rõ
Rất mong được giải đáp ak
1 . Làm sao thử chỉnh màu của nó ak
2 . làm sao thay đổi màu khung của nó ak . ( in đạm lên chút ak .. )
3 . Làm sao chèn 1 biểu tượng j đó trước tiêu đề bài đăng ak
E thử dùng chức năng search rồi mà mãi k tìm ra
Mong mn giúp e vs ak

Sửa lần cuối:

HVM

Private
Được Like
6
Bạn đưa link site của bạn lên đây đi :D

ACVN2017

Private
Được Like
1
Ủa bạn làm tới đây ko lẽ ko biết gì về html, css. Mình chỉ bạn cách làm theo câu hỏi của bạn nè.
Khi bạn muốn design 1 thành phần nào đó trên web: kích chuột phải vào phần tử đó chọn kiểm tra sẽ hiện ra bảng dev gồm 2 cột, cột trái là html, cột phải là css qui định màu mè hay này kia, bạn theo đó mà chỉnh sửa.
Ở đây cụ thể số 1 của bạn như sau: làm như cách trên sẽ tìm được file css này quy định màu của chữ Bài Viết Mới là raovatchovinh.t k/css.php?css=xenforo,form,public&style=2&dir=LTR&d=1501294359
class qui định màu của nó là .sidebar .section .secondaryContent h3, .sidebar .section .secondaryContent h3 a, color hiện tại là color: rgb(23, 96, 147); bạn tìm tới đường link kia, tìm tới class kia đổi thành màu bạn thích là xong, ví dụ color: red;
Còn cái số 2 tương tự. Số 3 khó quá vì liên quan nhiều tới code bên trong phải mò mới ra.

Đính kèm

133.6 KB · Lượt xem: 11

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
3 câu hỏi này tuy ngắn nhưng cần học css và luyện vài tháng mới hiểu rõ đó bạn, nhờ các cao thủ css cho lẹ. Bạn bắt đầu với template EXTRA.css nhé, thêm đoạn css điều chỉnh của bạn vào đó, nó sẽ đè lên thay thế css cũ của giao diện.

Vừa phát hiện có bạn đăng bài ở trên mình hướng dẫn bước 1, coi bài của mình là bước 2 nhé :D

Raovatchovinh

Private
Được Like
2
Ủa bạn làm tới đây ko lẽ ko biết gì về html, css. Mình chỉ bạn cách làm theo câu hỏi của bạn nè.
Khi bạn muốn design 1 thành phần nào đó trên web: kích chuột phải vào phần tử đó chọn kiểm tra sẽ hiện ra bảng dev gồm 2 cột, cột trái là html, cột phải là css qui định màu mè hay này kia, bạn theo đó mà chỉnh sửa.
Ở đây cụ thể số 1 của bạn như sau: làm như cách trên sẽ tìm được file css này quy định màu của chữ Bài Viết Mới là raovatchovinh.t k/css.php?css=xenforo,form,public&style=2&dir=LTR&d=1501294359
class qui định màu của nó là .sidebar .section .secondaryContent h3, .sidebar .section .secondaryContent h3 a, color hiện tại là color: rgb(23, 96, 147); bạn tìm tới đường link kia, tìm tới class kia đổi thành màu bạn thích là xong, ví dụ color: red;
Còn cái số 2 tương tự. Số 3 khó quá vì liên quan nhiều tới code bên trong phải mò mới ra.
E cung thử như bác rồi tìm đúng như bác luôn
Nhưng khi tìm kiếm thì nó ra đúng thẻ đó là như này
tìm thấy 2 chỗ
.sidebar .section .secondaryContent h3,
.sidebar .section .secondaryContent h3 a
{
color: @primaryLightish;
font-size: 14px;
text-transform: uppercase;

2 là
.sidebar .section .primaryContent h3 a,
.sidebar .section .secondaryContent h3 a
{
@property "sidebarBlockHeading.font";
font-size: 14px;
color: @contentText;
@property "/sidebarBlockHeading.font";
}

cố gắng thay 2 chỗ này như bác nói mà k dk
mong dk chỉ giáo thêm :(

Raovatchovinh

Private
Được Like
2
3 câu hỏi này tuy ngắn nhưng cần học css và luyện vài tháng mới hiểu rõ đó bạn, nhờ các cao thủ css cho lẹ. Bạn bắt đầu với template EXTRA.css nhé, thêm đoạn css điều chỉnh của bạn vào đó, nó sẽ đè lên thay thế css cũ của giao diện.

Vừa phát hiện có bạn đăng bài ở trên mình hướng dẫn bước 1, coi bài của mình là bước 2 nhé :D
Dạ e cam ơn ak
Nhưng cũng muốn tìm hiểu chỗ nào . xem m thiếu sót n quá .
Phương châm e là tự làm nhớ mới lâu bác ajk :)))

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom