[help] Cách lấy giá trị của Cuastom Field

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Mình rất đam mê web, đặc biệt là Xenforo, nhưng trình còn gà quá . Nay viết đối thoại này , muốn nhờ ad hướng dẫn mình cách lấy giá trị của Cuastom Field

Demo : http://uxl.vn/forums/

Có vài tin vip mình để demo đó, mình muốn lấy thêm các giá trị như họ tên, số ĐT, mặc dù đã tạo custom field rồi, nhưng ko biết làm thế nào cho nó hiện ra . Mò 3 ngày rồi. Mong ad giúp đỡ

p/s: đăng giúp bác @bumbum12

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
mình cũng mới xài xenforo và cũng đang bí giống vậy. Có ad nào giúp với. Nếu mình muốn che luôn phần custom fields chỉ thành viên mới xem được thì có được ko nhỉ ?

• Like
Reactions: THB

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
ACP >> Appearance > style > Style properties > Message Elements > ở mục Thiết lập, đánh dấu tích tất cả các ô.

Bổ sung đầy đủ thông tin vào profile nha, rồi ra 4rum xem sao :D

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
ACP >> Appearance > style > Style properties > Message Elements > ở mục Thiết lập, đánh dấu tích tất cả các ô.

Bổ sung đầy đủ thông tin vào profile nha, rồi ra 4rum xem sao :D

cái này mình cũng làm rồi, nó show ra rồi ad :), ý mình là mình muốn nó hiện bất kỳ vị trí nào mình thích trong content^^. Hiện giờ mình thấy nó hiện trên content, mình muốn nó hiện ở dưới content thì sao ad ?

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
à mình hiểu ý của bác @bumbum12 rồi, bác đó muốn lấy là của custom fields user, còn mình chỉ là custom fields cho thread :D

sau khi xem qua xem lại phần templates mình cũng đã biết cách làm được như của nhattao. ^^

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom