[help] cần addon tính tiền lượt xem của mem.

dhv49

MasterCorporal
Được Like
176
khi một bài A do mod post lên diễn đàn, một thành viên bất kì muốn đọc bài đó phải trả phí là 100vnđ ( chẳng hạn) cho 10 lần đọc. Quá 10 lần thì lại phải trả phí 100vnđ cho 10 lần thứ hai và cứ thế.
Bác nào biết xét quyền hoặc sử dụng addon nào chỉ minh với. Cảm ơn trước hehe

• Like
Reactions: THB

dhv49

MasterCorporal
Được Like
176
Nhờ mọi người chỉ giúp với

• Like

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
mới nghe lần đầu kiểu như này @@

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Cái này chỉ có viết addon thôi. Nhưng hơi phức tạp. Hoặc chuyển qua nạp xu nhu codientu, rồi trừ, thêm bước gián tiếp.
Để @Red xem thử nha bác. Mình sửa tiêu đề lại.

dhv49

MasterCorporal
Được Like
176
Cái này chỉ có viết addon thôi. Nhưng hơi phức tạp. Hoặc chuyển qua nạp xu nhu codientu, rồi trừ, thêm bước gián tiếp.
Để @Red xem thử nha bác. Mình sửa tiêu đề lại.
Bác nói cụ thể hơn về cái phần nạp xu giống như codientu với ạ

• Like

ndkhoa

Corporal
Được Like
137
Phức tạp vậy?
[Tiền tệ cho diễn đàn]-Brivium - Credits Premium
[Ẩn link, trả phí khi muốn xem link]-Brivium - Content Restriction using Credits

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Bác @dhv49 qua codientu.org xem nha.
@ndkhoa ý của bác @dhv49 là xét trên lượt view, view nhiều lần thì tốn tiền nhiều. Chứ ko ẩn như bác khoa nói.

dhv49

MasterCorporal
Được Like
176
Phức tạp vậy?
[Tiền tệ cho diễn đàn]-Brivium - Credits Premium
[Ẩn link, trả phí khi muốn xem link]-Brivium - Content Restriction using Credits
Tại mình muốn thành viên đọc được những bài chất lượng, mà chất lượng đòi hỏi free từ cộng tác viên là rất khó. Nên mới có yêu cầu đó bác ạ. Nếu bác biết nhiều về Content Restriction using Credits rồi thì có thể nói tác dụng của nó được không? Có giải quyết được yêu cầu của mình không?
Còn thằng Brivium - Credits Premium mình đã cài rồi
Cảm ơn bác

ndkhoa

Corporal
Được Like
137
Tại mình muốn thành viên đọc được những bài chất lượng, mà chất lượng đòi hỏi free từ cộng tác viên là rất khó. Nên mới có yêu cầu đó bác ạ. Nếu bác biết nhiều về Content Restriction using Credits rồi thì có thể nói tác dụng của nó được không? Có giải quyết được yêu cầu của mình không?
Cảm ơn bác
Vì tính tiền theo lượt view của bạn có thể triển khai nhưng bạn có dám bỏ tiền ra thuê người viết không? Thế nên mình tư vấn cho bạn 2 addon có sẵn như trên.
1/Bạn xây dựng hệ thống tiền tệ cho forum của bạn ổn định
2/ triển khai Content Restriction using Credits (addon này FREE), khi bạn muốn đặt một đường link muốn bán bằng hệ thống tiền ảo forum thì có thể dùng đó
Mượn cái ảnh Đồ mê

dhv49

MasterCorporal
Được Like
176
Vì tính tiền theo lượt view của bạn có thể triển khai nhưng bạn có dám bỏ tiền ra thuê người viết không? Thế nên mình tư vấn cho bạn 2 addon có sẵn như trên.
2/ triển khai Content Restriction using Credits (addon này FREE), khi bạn muốn đặt một đường link muốn bán bằng hệ thống tiền ảo forum thì có thể dùng đó
Mượn cái ảnh Đồ mê
Để mình test thử xem nó thế nào, có thỏa mãn yêu cầu hiện tại không. Nếu chưa ok chắc phải thuê người viết.

• Like

thebigsize

MasterCorporal
Được Like
250
Mượn cái ảnh Đồ mê
Làm thế thì chết SEO luôn.

dhv49

MasterCorporal
Được Like
176
Ko lẽ vào comment cũng bị tính tiền :eek:
Không phải vậy bác, cái này chỉ test cho một số cộng tác viên họ viết những bài tâm huyết. Chứ hiểu như bác thì mình đập luôn diễn đàn đi chứ làm làm gì cho nó mệt

• Like

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
ko ai thích trả tiền để đọc, 1 là tui trả tiền theo tháng tui độc nhưng nội dung độc, hay. chứ ko có chiện tui trả tiền đọc rồi, mốt đọc lại vẫn phải trả tiền :D

dhv49

MasterCorporal
Được Like
176
ko ai thích trả tiền để đọc, 1 là tui trả tiền theo tháng tui độc nhưng nội dung độc, hay. chứ ko có chiện tui trả tiền đọc rồi, mốt đọc lại vẫn phải trả tiền :D
Đó cũng là cũng một ý kiến hay.
Thanks

dev.xf

Sergeant
Được Like
519
chính xác. đã mua 1 lần thì nó là của khách hàng mãi mãi. chứ chả lẽ thuê giống ngày xưa đi thuê truyện à?
mà thuê truyện chắc chả thằng nào điên mà thuê 1 quyển truyện 2 lần

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát